Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน Dcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียวๆๆ ที่บ้านมี CPU กะแรม D-COM
    (ตอนซื้อไม่ได้เช็คเรต ไม่ได้อัพเดตนาน นึกว่าของเขาดีสมชื่อเหมือนเดิม)
    แต่เมื่อก่อนติดใจครับ เครมปุีบได้ปั๊บของใหม่เอี่ยมม ไม่น่าเปงอตีตไปเรย

Comment

ผมว่าถ้าเลี่ยงได้ก็เีลี่ยงแล้วกันครับ

แต่ปัญหาเรื่องบริการ น่าจะแล้วแต่คนแล้วแต่ที่ด้วยอ่ะ เหมารวมไปมันก็ไม่ถูกซะทีเดียว

Comment

มีความเสี่ยง ถ้าเลี่ยงได้ผมเลี่ยง

Comment

สรุปดวงล้วนๆ

Comment

อตีตกาลดี ปี่ที่แล้ว ห่วย ไตรมาตรนี้เริ่มมีการพัฒนาแข่งกับ Com7 เลยดีเว่อ เคลม MB 754 เมื่อปีที่แล้วรอ เกือบเดือน เปลี่ยนตัวมาก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิมเคลมสัก 3 รอบ อาทิตย์ที่แล้วไปเคลม 3 วันได้
            HDD NB 40 G IDE เมื่อก่อน 14 วัน อาทิตย์ที่แล้ว 3 วันได้เหมือนกัน เร็วจนน่าใจหาย ครับ

แต่ศูนย์ที่ดีไม่เคยเปลี่ยน เทาที่เคยใช้บริการมา คือ Synnex ครับไวดีไม่เรื่องมากเท่าไร
            แต่ COM7 รู้สึกอบอุ่นเป็นกันเองดี(แต่เคลมนานซ่อมแล้วใช้ไม่ได้)แต่ตอนนี้ไวดีครับ ซ่อมครั้งเดียวผ่าน

และท้ายสุด ประกันที่คงเส้นคงวาที่สุดขอยกให้ " A&L " ครับ เหมือนเดิมทุกประการครับ (ขอล่ะไว้แล้วกันครับเด๋วจะยาว)

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
              อตีตกาลดี ปี่ที่แล้ว ห่วย ไตรมาตรนี้เริ่มมีการพัฒนาแข่งกับ Com7 เลยดีเว่อ เคลม MB 754 เมื่อปีที่แล้วรอ เกือบเดือน เปลี่ยนตัวมาก็ใช้ไม่ได้เหมือนเดิมเคลมสัก 3 รอบ อาทิตย์ที่แล้วไปเคลม 3 วันได้
              HDD NB 40 G IDE เมื่อก่อน 14 วัน อาทิตย์ที่แล้ว 3 วันได้เหมือนกัน เร็วจนน่าใจหาย ครับ

แต่ศูนย์ที่ดีไม่เคยเปลี่ยน เทาที่เคยใช้บริการมา คือ Synnex ครับไวดีไม่เรื่องมากเท่าไร
              แต่ COM7 รู้สึกอบอุ่นเป็นกันเองดี(แต่เคลมนานซ่อมแล้วใช้ไม่ได้)แต่ตอนนี้ไวดีครับ ซ่อมครั้งเดียวผ่าน

และท้ายสุด ประกันที่คงเส้นคงวาที่สุดขอยกให้ " A&L " ครับ เหมือนเดิมทุกประการครับ (ขอล่ะไว้แล้วกันครับเด๋วจะยาว)
              ย่อหน้า 2 กับ 3 เห็นด้วยครับ แต่ย่อหน้าแรกขอออกความเห็นว่า ถ้าไม่ปรับตัวก็ขายไม่ออก แต่ยังไงผมก็เข็ดแล้วครับ ไม่ใช้แล้วของประกัน D-com

Comment

ผมไม่มี Dcom ซักชิ้นเลยครับ เวลาซื้อถ้าเลี่ยงได้ก็จะดี

Comment

Originally posted by cabalistic View Post
                  ย่อหน้า 2 กับ 3 เห็นด้วยครับ แต่ย่อหน้าแรกขอออกความเห็นว่า ถ้าไม่ปรับตัวก็ขายไม่ออก แต่ยังไงผมก็เข็ดแล้วครับ ไม่ใช้แล้วของประกัน D-com
                  เฮ้ย! มาได้ไง

Comment

ผมเคลมลำโพงที 2 เดือนเข็ดครับไม่เอาอีกแล้ว ถ้าไม่ไปเร่งสงสัยปีกว่าแน่ๆ ตอนหลังก็มาเสียอีกผมยกไปร้าน ให้ร้านซ่อมเสียตัง 300 กว่าบาทแต่เร็ว 2 วันได้ไม่เสียอารมแต่เสียตังดีกว่าครับ หึหึ

Comment

เพิ่งไปเคลม FX5200 มา อาการคือพัดลมเสีย เขาให้ตัวใหม่เลย สำหรับผมก็คงหมดอคิตกับดีคอมฯแล้วละครับ

Comment

ผมเครม ก็ไม่เคยมีปัญหาครับ

Comment

เอาบอร์ดไปซ่อม 3 อาทิตย์ได้

ใช้ได้เหมือนเดิม แต่นานอิอ๋าย

สูตรผมคือ ต้องโทรจิกทุกวัน 555

Comment

ไปเคลม ที่ 0 ใหญ่สิคับ บอดผม ปริ้นขาดยังเคลมได้ตัวใหม่เลย แถมรอแค่ 10 นาทีก็ได้แล้ว hd เอาไปเคลม รอ ไม่ถึง 5 นาที แกะซองใหม่เลย

(พอดีบ้านอยู่ไกล้ 0 ใหญ่คับ)

Comment

4830 ไม่ถึงเดือนพังเจือกไปเครมกับ JIB มันให้รอ 10-15 วัน

รู้งี้ไป พันธ์ทิพ ดีกว่า

Comment

D-com ปรับตัวแล้ว หรือ...ผมแค่โชคดี

Comment

Working...
                                X