Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม hd4870 ถึงแรงกว่า 3870 ดูไม่เป็นอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม hd4870 ถึงแรงกว่า 3870 ดูไม่เป็นอ่ะคับ

ทำไม hd4850 ถึงแรงกว่า 3870 ดูไม่เป็นอ่ะคับ
    ค่าต่างๆของ 3870 มันก็ดีกว่า 4850
    ช่วยบอกหน่อยคับผมไม่รู้เรื่องคอมเลย แล้วมีวิธีดูยังไงคับว่าตัวไหนดี

ขอบคุณคับ

พิมผิดคับ 4850
    Last edited by eraser111; 21 Jun 2008, 18:46:31.

เพราะแค่ผลเทส 4850 ก็ทิ้งแล้วครับ
    4870 ไม่ต้องพูดถึง ทิ้งเป็นทุ่งแน่ๆ

Comment

4870-3870=1000 แรงกว่า 1000 (ล้อเล่นน้า)

รุ่นใหม่ทำออกมาไม่แรงกว่ารุ่นเก่าก็ขายไม่ออกซิครับ

Comment

เทคโนโลยีมันกินครับ

ประมาณนั้น

Comment

ไว้รอ NDA เปิด แล้ว OCZ คงนำข้อมูลสถาปัตย์มาลงให้แหล่ะครับ
          ปล. ตอนนี้รู้แค่ว่ามันมี 800 Shader มากกว่า 3870 2.5 เท่าอ่ะครับ แหล่ะก็ TMU ก็เพิ่มเป็น 40 จากเดิม 16

วิธีดูความแรง อย่าดูแต่ สเปกครับ โดยเฉพาะถ้าเราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับการ์ดจอมากนัก
          ให้เราดูที่ผลเทสเป็นหลัก ดูที่ frame per second อันไหนมีผลเฉลี่ยรวมหลายๆเกมส์ดีกว่า ก็ถือว่าดีกว่า

Comment

ddr5 กับ Stream Processer และ RV770 ครับ

Comment

Originally posted by zeza_pak View Post
              4870-3870=1000 แรงกว่า 1000 (ล้อเล่นน้า)

รุ่นใหม่ทำออกมาไม่แรงกว่ารุ่นเก่าก็ขายไม่ออกซิครับ
              ตามนี้

Comment

ทำไมถึงแรงกว่าดูที่ราคาครับ อิอิ

Comment

ชื่อก็บอกแล้วอ่า 4 กับ 3

Comment

แรงกว่าหรือไม่ดูตามนี้ครับ
                    http://www.techpowerup.com/reviews/P...HD_4850/6.html

แต่เรื่องความร้อน และกินไฟไว้อีกเรื่อง

Comment

Originally posted by pawer_color
                      แผ่นเกมส์ DVD ราคาเพียง 40 บาท

เข้าไปดูรายละเอียดเลยครับ

http://www.gamemsu.com

ช่วงโปรโมชั่นแถม

มาไงหว่า

Comment

เทคโนโลยีใหม่กว่า ดีกว่าแน่นอนครับ
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แหล่มหลาย

Comment

Working...
                          X