Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6000 +/- 1000 ช่วยทีนะค่ะ จะเอาให้น้องอ่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6000 +/- 1000 ช่วยทีนะค่ะ จะเอาให้น้องอ่าค่ะ

เอาแค่
    m/b
    ram
    cpu
    vga
    หรือท่านจะแนะนำแบบอื่นก้อได้นะเดวเก็บเงินเพิ่มอีก
    เอาเล่นเกมส์ค่ะยี่ห้อไรก้อได้ค่ะ เน้นถูกๆๆ

X2 4600+ 2200
    ASROCK ALIVEBF6-VSTA 1600
    RAM ROX 667 1G 600
    VGA HD3650 DDR3 256M 2400

6800

Comment

พี่วิกร m/b พี่อ่าค่ะ ไปดูรูปในกูเกิลไมไม่มีอ่าค่ะ
      พิมผิดไปไหมค่ะ

Comment

พี่ค่ะตัวนี้เป็น ไอดีอีป่าวค่ะ

Comment

น่าจะเป็น ALiveNF6P-VSTA นะครับ รายละเอียดข้างล่างนี่เลย

http://www.asrock.com/mb/overview.as...ALiveNF6P-VSTA

Comment

Originally posted by bkk_por View Post
            พี่ค่ะตัวนี้เป็น ไอดีอีป่าวค่ะ
            MB มี IDE หนึ่งช่องครับ

Comment

เออคือว่า hdd ตัวเก่าเป็น ide น่าจะใช้ตัวไหนแทนได้มั้งค่ะ

Comment

ตามนั้นๆๆๆ

Comment

ตามนั้นๆๆๆ คือไรค่ะ
                  พี่ m/b ถ้าดีกว่าตัวนี้จะตัวไหนอ่าค่ะ

Comment

ลายเซ็นพี่นี้
                    อะไรจะมาเร็วนี้ค่ะ

Comment

Originally posted by bkk_por View Post
                      ตามนั้นๆๆๆ คือไรค่ะ
                      ก็ตามที่เข้าว่ากันนะแหละครับ
                      พี่ m/b ถ้าดีกว่าตัวนี้จะตัวไหนอ่าค่ะ
                      ตัวนี้แหละครับตรมงบดีสุดแล้ว ถ้ามีงบมากกว่านี้ ABIT AX78 ไปเลยครับ 3100
                      ลายเซ็นพี่นี้
                      อะไรจะมาเร็วนี้ค่ะ
                      ก็ X กับ จุดอีก 4 จุดไงครับ ตามที่ผมเขียนนันแหละครับ

Comment

.
                        Last edited by virussutteen; 9 Dec 2015, 00:05:19.

Comment

เครื่องที่ผมพิมพ์อยู่นี้ นะ ALIVE NF6

1 HDD IDE + 1 DVDRW IDE ไม่เห็นมันจะบูทไม่ขึ้นเลยครับ นอนยันเช่นกันครับ ว่า ใช้ได้แน่นอนครับ

Comment

M/B ALiveNF6P-VSTA
                            ตัวนี้มีช่องเสีย IDE 1 ช่อง สายแพร สามารถเสียบอุปกรณ์ที่เป็นIDEได้ 2 ชิ้น เช่น HDD+ROM , HDD+HDD , ROM+ROM
                            และยังมีSATA อีก 4 ช่องถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ปล.เหมือนมาโฆษณาสิ้นค้าเลยครับ^^

Comment

บูตได้คับใช้อยู่

Comment

Working...
                              X