Announcement

Collapse
No announcement yet.

___HD2ตัวมีระบบปฏิบัตการทั้งคู่_________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ___HD2ตัวมีระบบปฏิบัตการทั้งคู่_________

พอดีผทมีเครื่องอยู่ hd 1ตัว มีระบบวินโด อยู่ แล้วจะเอา hd อีกตัว ที่มีวินโด อยู่เหมือนกัน จะเอามาโอน ถ่ายโอนมูล สัก17Gb. จะเป็นอะไรรึป่าวครับ ต่อเหมือนเดิม รึป่าว SATA

ถ้าตัวที่นำมาต่อเซ็ตเป็นslaveก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าดันไปเซ็ตเป็นmasterแล้วrebootมันจะเห็นเป็น2os แล้วจะให้เลือกว่าคุณจะบูตจากตัวไหนในกรณีของ ide น่ะนะ ถ้ากรณีของsataมันจะเป็นตัวลูกอยู่แล้ว อย่าเซ็ตเป็นprimaryแล้วกันครับ ก็น่าจะใช้ได้เลยไม่มีปัญหา

Comment

ต่อได้ปกติคับ แต่ว่าถ้าต้องการว่าให้ตัวนึงเป็นตัว Master

ก็ set ไว้ด้วยก้อดีคับ เพราะ Windows จะโหลดจากตัว Master ก่อน

นะคับ

Comment

ถ้าเป็น sata ตัวแรกที่ เสียบ จะmaster อยู่แล้วใช่รึป่าวครับ จัวที่2 เป็นslave

Comment

yes

Comment

แงแง ลอง เสียบ ดูแล้ว ไม่ขึ้นอ่ะครับ เสียบ ที่ ช่อง sata2 มันไม่ขึ้นให้ครับ ทำไงได้บ้างครับ

ช่วยที บอด asrock bios AMI ครับ setยังไงครับ
            Last edited by momaymint; 23 Dec 2006, 23:57:07.

Comment

ช่วยทีนะครับ เป็น แบบนี้ ทุกที งง

Comment

สรุป ทำยังไงดีครับ มันไม่ได้อ่ะ

Comment

Working...
                X