Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ...ติดไวรัสหรือเปล่าเนี้ยะ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ...ติดไวรัสหรือเปล่าเนี้ยะ!

อาการเป็นงี้ครับ
    1. ผมเข้าไปแก้ไขระบบและ Registy ไม่ได้เลย เข้าไป RUN แล้วพิมพ์ Regedit หรือ Msconfig
    กด Enter ไม่ขึ้นหน้าจอเลย ไม่มีเสียงเตือนว่าพิมพ์ผิด
    **แก้ไขอย่างไรครับ**
    2. เล่นเกมทุกเกมต่างๆไม่ได้เลยพอเล่น 10-20 นาที เกมค้างและกระตุก แล้วเด้งออกทุกครั้ง
    Windows บอกว่ามีปัญหา ทั้งที่เกมไม่กินสเป็คเลย อุณภูมิ 50-55 องศา ก่อนหน้านั้นปกติไม่มีปัญหา
    3. เวลาลากไฟล์มาเซฟเครื่องกับรวนเซฟไม่ตรงตำแหน่งทุกที มักขึ้นหน้าจออื่นๆ
    **อย่างนี้เรียกว่าโดนไวรัสหรือเปล่าครับ**อ้อมี Nod32 แต่ไม่ได้ติดเน็ตครับ

ช่วยทีครับ

Comment

มีnodแต่ไม่อัพเดทก็หมดความหมาย ลองเข้าไปแก้ในซอฟโหมดดูครับ ไม่งั้นก็ถอดhddไปสแกนฆ่าไวรัสกับเพื่อนๆก็ได้ ไม้ได้จริงๆคงต้องลงใหม่นะครับ

Comment

Originally posted by nao379 View Post
        มีnodแต่ไม่อัพเดทก็หมดความหมาย ลองเข้าไปแก้ในซอฟโหมดดูครับ ไม่งั้นก็ถอดhddไปสแกนฆ่าไวรัสกับเพื่อนๆก็ได้ ไม้ได้จริงๆคงต้องลงใหม่นะครับ
        ทืได้ด้วยหรือ ครับ

Comment

ผมเคยเป็นข้อ1 น่ะ ใช้ไปสักพักเป็น สาเหตุเพราะผมปิดไฟนวอร์ เลยมีผู้หวังดีแต่ประสงค์ร้ายเข้ามาเยี่ยมแล้วฝากสิ่งของไว้ ใช้สแกนไวรัสก็ไม่เจอตัว สปายแวร์ก็ไม่มี วอร์มก็ไม่เห็น หาตัวไม่เจอเลย ฟร์อแมต แล้วไปเอาไฟล์ที่โกสไว้ตอนที่จะเป็นมาใส่แทน ตอนนี้หายแระ (เพิ่งเป็นเมื่อ 3 วันก่อนเอง) อ้อ อย่าบอกว่ารีสตอร์ใช้ได้นะ มันแทบไม่มีประโยชน์เลย ทำแล้วก็ยังเหมียนเดิม เลยได้ใช้ไฟล์โกส

Comment

สำหรับข้อ 1 เอา Nod Fix ตัวนี้ไปแก้เลยครับท่าน

=> NOD32 Registry Recovery-V1.1

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
              สำหรับข้อ 1 เอา Nod Fix ตัวนี้ไปแก้เลยครับท่าน

=> NOD32 Registry Recovery-V1.1
              เจออีกแล้วครับ ท่าน (ผมเห็นในเวบแล้ว) ไม่อยากสู้กะมัน ผมเลยฟร์อแมตทิ้งแล้วไปเอาโกสมาใส่ใหม่ คราวนี้มันเจาะกล้องวงจรปิดผมอ่ะ เจอเมื่อตอน 2 ทุ่ม ไม่อยากให้มันลามไปไดร์อื่นเลยตัดสินใจฟร์อแมตทันที

Comment

Working...
              X