Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามนะคะ จะขายอุปกรณ์ TEST จอ Monitor สนใจกันไหมคะ ถ้าอยู่ดีๆจอดับ จะได้รู้ว่าจอห

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามนะคะ จะขายอุปกรณ์ TEST จอ Monitor สนใจกันไหมคะ ถ้าอยู่ดีๆจอดับ จะได้รู้ว่าจอห

ขอสอบถามนะคะ จะขายอุปกรณ์ TEST จอ Monitor สนใจกันไหมคะ ถ้าอยู่ดีๆจอดับ จะได้รู้ว่าจอหรือเครื่องเสีย

บอกกันตรงๆ เพราะว่าบางที ถ้ามีหลายเครื่องก็ดีไป เอาจออีกเครื่องมาเสียบดูพอได้ แต่ถ้ามีเครื่องเดียว แล้วก็ เอ!! เครื่องหรือจอที่เสียหว่า ??? ต้องยกเครื่อง+จอไปหาช่าง เหอะๆๆๆ

ก็เลยคิดว่า มีอุปกรณ์แบบนี้ไว้น่าจะดี

เลยมาสอบถามกันดูอ่ะคะ ว่าสนใจกันไหม

ราคาไม่น่าจะเกิน 500 บาทคะ (เดี๋ยวตอนขาย จะว่ากันอีกที) แต่ก็น่าจะคุ้มนะคะ เพราะยกจอไปซ่อมที ทั้งค่ารถ (คงม่ะมีใครแบกขึ้นรถเมล์ไป) ก็ไป-กลับ คงเกินแร่ะ ไม่รวมค่าตรวจดูให้ บางทีจอมันม่ะเสียอีก เซ็งแมว อิอิ เมี้ยวววว

ถ้าสนใจกัน ก็ตอบๆกระทู้กันหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

ผมว่าขายอยากนะ ณ ปัจุบันนี้คอมก็มีเกือบแทบจะทุกๆบ้าน
    แล้วท่าเป็นอาการอย่าที่คุณว่า คงไม่ใช้เรื่องยากที่จะแก้ปัญหา โดยอาศัยเพื่อนเอา
    ความคิดส่วนตัวผมนะ

Comment

กว่ามันจะเสียก็นานนะถ้าไม่โดนอะไรเข้าจริงๆ
      เคยจอตัวเก่า mag ใช้ๆอยู่ควันขึ้น กับอีกอัน จอ 14 นิ้ว ปรับ refresh เกินจอดับไม่ตื่นเลย

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
        กว่ามันจะเสียก็นานนะถ้าไม่โดนอะไรเข้าจริงๆ
        เคยจอตัวเก่า mag ใช้ๆอยู่ควันขึ้น กับอีกอัน จอ 14 นิ้ว ปรับ refresh เกินจอดับไม่ตื่นเลย

กรณีดับไม่ตื่นอันนี้ ไม่แน่ใจนะคะว่าเข้าใจถูกไหม น่าจะเกี่ยวกะการตั้งค่า Software ใช่ป่ะ

ก็ เอาจอรุ่นใหม่ๆหน่อยมาต่อ แย้วตั้งค่าตามเดิม สัก 640 ก็พอ
        แล้วเอานู๋ 14 นิ้วมาต่อ ก็น่าจะขึ้นนี่นา ใช่ป่ะคะ

Comment

ไม่รู้นะครับ ผมว่าเช็คจอนี่ไม่ค่อยยากนะ

ถ้าเปิดเครื่องมาจอไม่ติด ลองถอดสายจอออก ถ้ามันขึ้น No Signal อันนี้จอไม่เสีย

แต่ถ้าไม่ขึ้นข้อความอะไร จอเสียแน่นอน 555+

Comment

Originally posted by Hercules View Post
            ไม่รู้นะครับ ผมว่าเช็คจอนี่ไม่ค่อยยากนะ

ถ้าเปิดเครื่องมาจอไม่ติด ลองถอดสายจอออก ถ้ามันขึ้น No Signal อันนี้จอไม่เสีย

แต่ถ้าไม่ขึ้นข้อความอะไร จอเสียแน่นอน 555+

ถูกต้องเลยครับ แต่ใช้ได้เฉพาะจอรุ่นใหม่ๆๆๆ เท่านั้นนะ ให้สังเกตุง่ายๆๆ หลอดไฟแสดงผลที่หน้าจอแสดงไฟกระพริบอยู่ตลอดเวลาแสดงว่าเครื่องมีปัญหา ครับ

Comment

^
              ^
              ^
              ตามนั้นอีกคนที่บ้านมี3จออะ

Comment

Working...
              X