Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลทัพ Spider Platform นำด้วย Phenom 9850BE บน 790FX พร้อมด้วย HD3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลทัพ Spider Platform นำด้วย Phenom 9850BE บน 790FX พร้อมด้วย HD3870

หลังจากว่างเว้นจากการงานครับ จึงมารวมพล Spider Platform อุปกรณ์หลายชิ้นนั้นจึงได้มาพบกัน อันได้แก่

1. DFI 790FX-M2RS AMD790FX
    2.AMD Phenom X4 9850BE
    3.Geil UltraPlus DDR2 bus1066
    3.HSI Radeon HD3870 DDR4 512 MB
    4.Sapphire Radeon HD3870 DDR4 512 MB
    5.Sapphire Radeon HD3870 DDR4 512 MB

ดูบรรยากาศในห้องทดสอบเราเลยนะครับ

ชุดทดสอบเราแน่นเอี๊ยดเต็มโต๊ะไปหมดเลยครับ แบบนี้แรง!!!!

การ์ด HD3870 ทั้งสามใบของเราต่างมาพบกัน......

ดูกันชัดๆ ไปเลยครับกับ HD3870 ดูบอร์ด DFI Lanparty 790FX-M2RS เล็กไปเลย

เอาการ์ดจอมา Bridge กับให้มัน Crossfire.....3 ใบ

เพื่อความแรงเราจึงใส่พัดลมแรมด้วย...

เบื่องหลังของความแรงก็คือชุดระบายความร้อน CPU ครับอลังจริงๆ

การไฟฟ้าของเรานั้นก็คือ Tagan นั่นเองอิอิ

ระบบเราระบายความร้อนด้วยน้ำด้วย แบบเนียนๆ

กลัวไม่เย็นครับใช้หม้อน้ำสองตอนเลย Phenom มันกลัวร้อน!!!!!!!

ที่ขาดไม่ได้เลยคือตัวช่วย coolant เทพๆ นั่นเอง

มาดูผลกันบ้างนะครับ แอบแรงด้วย
    1 ใบนะครับ

2 ใบนะครับ

3 ใบนะครับ

หลังจากที่ได้ชมกันไปแล้ว....Spider Platform นั้นเป็นเทคโนโลยีที่เหมาะสมกับเกมส์เมอร์กระเป๋า
    หนักเป็นอย่างยิ่ง ซึ่งแต่ละเกมส์รวมไปถึงโปรแกรมทดสอบได้ให้ผลออกมาแบบแทพสุดๆ ซึ่งทำให้
    พวกเราชาว F-one ชื่นชอบอย่างแรง ต่างจะยึดเอาไว้เล่นเกมส์อย่าง GRID และ Crysis ซะอย่างนั้น เพราะให้ความสนุกสุดมันส์ ด้วยภาพคมชัดและสดสวย

"โอกาสหน้าหากมี review น่าสนใจจะนำมาเสนออีกครับ"

ขอขอบคุณ
    1.บริษัท Advice สำหรับการ์ดจอและ CPU
    2.แรม Geil UltraPlus คู่ชีพจากร้าน Saveway
    3.Mainboard และ PSU tagan จาก TKcom99
    4.ร้าน F-one Computer
    และเจ้าของการ์ดจอ HD3870 ทุกท่าน........
    Last edited by T-lymphocyte; 22 Jun 2008, 01:55:52.

เเรงครับ

Comment

แรง

Comment

คะแนน ตู้ปลานี้ AMD โชว์ไครไม่ได้จริงๆ อิอิ

แรงดีครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          คะแนน ตู้ปลานี้ AMD โชว์ไครไม่ได้จริงๆ อิอิ

แรงดีครับ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ พยายามเข็นเท่าไหร่มันก็ไม่ได้มากกว่านี้ละครับ
          1การ์ด 2การ์ด 3การ์ด ไม่ได้ต่างกันเลย เหอๆ 3dmark01 ก็เหมือนกันครับ

Comment

บอกได้คำเดียวว่าแรง และ แพง

Comment

แรง

Comment

ไม่ใช่สไปเดอร์เพราะการ์ดจอไม่ครบ 4 ตัวครับ

Comment

แรงจิง!!

Comment

3d6 ไม่แตะ 20k -*-"

Comment

ทั้งหมดเท่าไหร่ง่ะ

Comment

สุดติน!

Comment

ยังงี้ต้องเอา 4850 มา Crossfire กัน 4 ตัวถึงจะครบ Spider Platform

Comment

ไม่คิดว่า tagan 600w จะเอาอยู่

Comment

ขอบคุณครับ ทุ่มทุนสร้างจริงๆ
                              แต่คะแนนเพิ่มนิดเดียวเอง แอบผิดหวัง

Comment

Working...
                              X