Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M3A แบบนี้ปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M3A แบบนี้ปกติมั้ยครับ

คือ อุณภูมิ CPU อ่ะครับ ตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดมา ใช้ M3A เปิดเครื่องมาดูใน BIOS ก้ปาไป 50 องศาแล้วอ่ะครับ เมนบอร์ด 40 ร้อนแบบนี้ปกติมั้ยครับ ไม่ได้ OVERCLOCK + SINK เดิมๆ ( มั่นใจว่าใส่แน่นแล้ว ทาซิลิโคนใหม่เรียบร้อย ) ตอนแรกผมเคยใช้ บอร์ด ECS 740GM-M อุณภูมิ แค่ 31 องศา FULL LOAD แค่ 49 องศา ( ซิ้งเดิม + ไม่ได้คลอค ) บอร์ด ASROCK NF6P ก้ พอๆกับ ECS แบบนี้ มันปกติ มั้ยครับเนี่ยย หรือ บอร์ด ATX มันร้อนแบบนี้อยู่แล้ว หรือบอร์ดผิดปกติ ผมจะได้เอาไปเปลี่ยน ซื้อมาได้ 2 วันเองครับ อันนี้ อุณภูมิตอน กำลังพิมครับ ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลยครับ

CPU X2 4000+ นะครับ ผมลองรัน ORTHOS ดู 1 ชม อุณภูมิขึ้นไป 70 องศาแหนะครับ ทั้งๆ ที่ ใส่กับบอร์ด ECS/ASROCK ไม่เกิน 50 ( ใส่ซิ้งแน่นแล้ว แน่นอนครับ + ทาซิลิโคนเหมือนกันเด้ะ ) อยาก ถามว่า ท่านอื่น เป็นเหมือนผมมั้ยครับ ร้อนแบบนี้ ปกติมั้ย
    Attached Files

ผมใช้ 4400 กับ M3A อยู่ทีประมาน40องศาครับ

Comment

ในภาพ ที่ท่านบอก 70 มันฟาเรนไฮท์ นะ 20 องศาเซลเซียสเอง เย็นเจี๊ยบนะนั่น

Comment

ฐC นี่องศาเซลเซียส นะครับ ของท่านเย็นมากแล้วนิครับ

Comment

ง่า ดูที่ TMPIN0 สิครับ 42 องศา อ่ะครับ นี่ขนาดพึ่งเปิดเครื่อง TMPIN1 บอร์ด 41 องศา ทำไมใช้บอร์ด พวก รุ่นเล็กๆ อย่าง ECS/ASROCK เปิดเครื่องมา ไม่เกิน 35 องศาเลยอ่าครับ หรือ บอร์ดมันต่างกัน ความร้อนไม่เท่ากัน งงจัง -.-

Comment

ง่า ดูที่ TMPIN0 สิครับ 42 องศา อ่ะครับ นี่ขนาดพึ่งเปิดเครื่อง TMPIN1 บอร์ด 41 องศา ทำไมใช้บอร์ด พวก รุ่นเล็กๆ อย่าง ECS/ASROCK เปิดเครื่องมา ไม่เกิน 35 องศาเลยอ่าครับ หรือ บอร์ดมันต่างกัน ความร้อนไม่เท่ากัน งงจัง -.-

Comment

งง แหะดูไม่เป็น มาช่วยให้กำลังใจ

Comment

Working...
              X