Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะอัพcpu คับ ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะอัพcpu คับ ขอความเห็นหน่อย

ใช้ บอร์ด asrock am2nf6g-vsta + sampron 3000+ ram 1G*2 bus667 ตอนนี้อยากเปลี่ยนให้เร็วขึ้น ถ้าอัพ cpu อย่างเดียว รุ่นไหนดี มีงบประมาณ3000 ไม่แน่ใจว่าจะเห็นความแตกต่างกันมากไหมหลังจากอัพแล้ว อยากให้คุ้มกะเงินที่เสียไป หรือรอให้ตัวแพงๆ ถูกลงมากว่านี้ก่อน ตอนนี้ดู x2 athlon 5200 มันราคาสองพันปลายๆ ยังไงขอความเห็นหน่อยคับ

จริงๆ ถ้าอยากแรงต้อง 5000+ BE ครับ กับบอร์ดตัวนี้ แรงดด้วตัวคูณครับ แถมซิ้งก้ใช้ของเดิมได้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      จริงๆ ถ้าอยากแรงต้อง 5000+ BE ครับ กับบอร์ดตัวนี้ แรงดด้วตัวคูณครับ แถมซิ้งก้ใช้ของเดิมได้ด้วยครับ
      ตัวนี้แน่นอนที่สุดดดดดดด อยากแรงก็คล็อคมานนขึ้นปายสัก 4.0

Comment

ขอบคุณคับ สำหรับคำตอบ พอดีมือใหม่เพิ่งเข้ามาศึกษา กะซื้อเปลี่ยน แบบไม่ต้องทำไรมาก แต่ก้อจะเริ่มหัดคล็อกบ้าง คงต้องค่อยๆศึกษาไป 5000+ be นี้ ถ้าเปลี่ยน ต้องอัพไบออส หรือไรไหมคับ หรือถอดปุ๊บ ก้อใส่ได้เลย ต้องตั้งค่าอะไรไหม ไม่เคยเปลี่ยนเลย เคยเปลี่ยนแต่ส่วนอื่น cpu ไม่เคยจิงๆ แล้ว5000+ be ผมลองไปดูในเวป advice.co.th มันไม่มีขายแล้ว กะ5200+ ในขายในเวปนั้น ไม่ดัน อันไหนแรงกว่า หรือว่าควร หา 5000+ be มือสองมาดันสักเล็กน้อย ขอโทษนะคับ ถามเยอะหน่อย มือใหม่จิงๆ

Comment

Originally posted by winner_bkk View Post
          ขอบคุณคับ สำหรับคำตอบ พอดีมือใหม่เพิ่งเข้ามาศึกษา กะซื้อเปลี่ยน แบบไม่ต้องทำไรมาก แต่ก้อจะเริ่มหัดคล็อกบ้าง คงต้องค่อยๆศึกษาไป 5000+ be นี้ ถ้าเปลี่ยน ต้องอัพไบออส หรือไรไหมคับ หรือถอดปุ๊บ ก้อใส่ได้เลย ต้องตั้งค่าอะไรไหม ไม่เคยเปลี่ยนเลย เคยเปลี่ยนแต่ส่วนอื่น cpu ไม่เคยจิงๆ แล้ว5000+ be ผมลองไปดูในเวป advice.co.th มันไม่มีขายแล้ว กะ5200+ ในขายในเวปนั้น ไม่ดัน อันไหนแรงกว่า หรือว่าควร หา 5000+ be มือสองมาดันสักเล็กน้อย ขอโทษนะคับ ถามเยอะหน่อย มือใหม่จิงๆ

5000+be มีในพันทิพย์เยาะแยะครับ ราคาก็ประมาณ 3050 สามารถใส่กับบอร์ทท่านได้เลยครับ ส่วนมือสองหายากหน่อยครับเพราะชาว amd จะใช้กันค่อนข้างคุ้มครับ ไม่เหมือนอีกฝั่ง ใช้แป๊ปเดียวก็ปล่อยเล่นอันใหม่กันอีกแล้วหาได้ให้เกลื่อน

Comment

ขอถามอีกนิด ถ้าcpu ตัวเก่า ขายจะได้ประมาณเท่าไรคับ จะได้ประกอบการตัดสินใจ มีใครสนใจไหมคับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              5000+be มีในพันทิพย์เยาะแยะครับ ราคาก็ประมาณ 3050 สามารถใส่กับบอร์ทท่านได้เลยครับ ส่วนมือสองหายากหน่อยครับเพราะชาว amd จะใช้กันค่อนข้างคุ้มครับ ไม่เหมือนอีกฝั่ง ใช้แป๊ปเดียวก็ปล่อยเล่นอันใหม่กันอีกแล้วหาได้ให้เกลื่อน

ผม ว่าเดี๋ยว สปาย ฝั่งนู้นมาเนียนอ่าน เดี๋ยวจะเกิดสงครามนะคร้าบบ

Comment

เข้ามาดู

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                  ผม ว่าเดี๋ยว สปาย ฝั่งนู้นมาเนียนอ่าน เดี๋ยวจะเกิดสงครามนะคร้าบบ

ไม่หรอกครับจะฝั่งไหนก็เพื่อนกันครับสายเลือดเดียวกัน มันต่างกันแค่ใจที่จะเลือกนะขอรับกระผม!!

Comment

Working...
                  X