Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเล่น AMD แต่ไม่รู้จะเอา X2 หรืิอ X3 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเล่น AMD แต่ไม่รู้จะเอา X2 หรืิอ X3 ดีครับ

ตอนนี้เล็ง X2 5000+ BE หรือไม่ก็ X3 8450 ครับ

แต่ราคาต่างกัน 2000 บาทเลย อยากถามความเห็นว่า คุ้มค่ารึเปล่าที่จะไปเล่น X3 8450 เลยครับ

ไม่เทียบกับ X6000+ นะครับ เพราะว่าราคา 4000 ไปเล่น X3 8450 เป็นทางเลือกที่ดีกว่าแน่นอนครับ

ขอถามอีกคำถามครับ

5000+ BE กับ X3 8450 ที่พันทิพย์ร้านไหนขายบ้างครับ

ใช้บอร์ด abit AX78 กับ ram 2*2GB gskill PK ลากบัสได้ถึง 500 ครับ

x3

Comment

5000be เพราะว่าเท่กว่า
      แบบว่ากล่องมันสีดำอะ...
      ล้อเล่นครับ แฮะๆ ที่จริงคือมันถูกกว่าครับ

Comment

คอมแอนด์มอร์ และ บิกไอทีครับ ลองไปถามดู เพราะวันก่อนยังเห็นอยู่

Comment

ถามตัวเองก่อนดีกว่าครับว่าใช้งานอะไร ถ้าเล่นMSNก็5000+ไปเถอะครับ แต่ถ้าใช้งานหนักจริง x3ก็คุ้มค่าน่าใช้

Comment

Originally posted by lushio View Post
            ถามตัวเองก่อนดีกว่าครับว่าใช้งานอะไร ถ้าเล่นMSNก็5000+ไปเถอะครับ แต่ถ้าใช้งานหนักจริง x3ก็คุ้มค่าน่าใช้
            เอามาเล่นเกมส์ครับ เลยชักจะไม่แน่ใจครับ ไม่ได้ใช้พวกโปรแกรมโหด ๆ เลยครับ แต่อยากลองสามหัว

Comment

เผื่ออนาคต ก็ ๓ หัว
              เผื่อตกรุ่นเร็วๆ ก็ ๒ หัว
              ตกรุ่นไปแล้วก็ ๑ หัว

Comment

x4 เลย อิอิ (กะลังหาแนวร่วมอยู่)

Comment

x3 ครับ

Comment

ผมก็สนใจนะ X2 5000+ BE แต่มันต้องซื้อ Heat Sink นี่อ่ะเด่ะ รวมๆแล้ว มันก็ได้ X2 6000+ แล้วมั้งครับ
                    (ไม่ OC นะ)

Comment

X3

Comment

X3 สิ

Comment

ชั่วโมงนี้ X3 ดูไปไกลกว่านะครับ

Comment

ยังหาร้านขายไม่ค่อยมีเลยครับ

Comment

ผม 1 หัว AMD Athron 64Bit 3000+ ไม่ทราบว่าตกรุ่นยังครับ RAM 2GB/400

Comment

Working...
                              X