Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 มี 1 ตัวครับต่อไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 5.1 มี 1 ตัวครับต่อไม่เป็นครับ

ลำโพง 5.1 มี 1 ตัวครับต่อไม่เป็น
    บังเอิญพ่อผมไปซื้อมาครับ ไม่ทราบว่ารู้จักกันมั้ย LEONA HTC 444
    แต่มันมีแต่ลำโพงง่ะ ถ้าผมจะต่อลำโพงให้มันดังได้แล้วเสียบกับ คอมผมอ่ะ
    ใช้ sound card sb0100 พอจะมีใครแนะนำได้มั้ยครับว่าผมต้องซื้ออะไรเพิ่มแล้ว
    ต่อสายยังไงครับ

ซื้อมาวางทิ้งไว้ 2 ปีแล้วครับ เสียดายของอ่ะครับ

แล้วคอมทานต่อออกได้กี่จุดละครับถ้ามีช้องต่อออก3จุดไม่รวมไมลก็ทำได้

Comment

เชคsound card sb0100 แล้วครับต่อได้5.1ครับมันจะมีสายสันยาน3สายนะครับออกจากตัวชายไปที่เครื้องเสียง
      เส้นที่1ออกจากช้องเขียวเป็นลำโพงหลังL/Rคู้หน้า
      ส้นที่2ออกจากช้องสีดำเป็นช้องต่อเข้าชัพ
      ส้นที่3ออกจากช้องสีเหลียงL/Rคู้หลัง

Comment

ผมก็ไม่รู้เรื่องช่องต่อนะครับมันมีทั้งหมด 5 รูอ่ะ แต่ตอนนี้ใช้ลำโพง 2.1 เสียบได้รูเดียวที่มันมีเสียง
        การ์ดเสียง sb0100 ครับ
        Attached Files

Comment

คงต้องใช้Mini>RCA 3เส้น แล้วต่อจากหลังการ์ดเข้ากับลำโพงครับ

ตามท่านWasan777เลยครับ

รูเขียว > คู่หน้า
          รูดำ > Sub+center
          ส้ม > คู่หลัง
          Last edited by ๐ผ่านมาเจอ๐; 22 Jun 2008, 03:55:28. Reason: *-*

Comment

Originally posted by wasan777 View Post
            เชคsound card sb0100 แล้วครับต่อได้5.1ครับมันจะมีสายสันยาน3สายนะครับออกจากตัวชายไปที่เครื้องเสียง
            เส้นที่1ออกจากช้องเขียวเป็นลำโพงหลังL/Rคู้หน้า
            ส้นที่2ออกจากช้องสีดำเป็นช้องต่อเข้าชัพ
            ส้นที่3ออกจากช้องสีเหลียงL/Rคู้หลัง
            แล้วรูสีฟ้ามีไว้ทำไรอ่ะครับ

Comment

ส่วนสีฟ้าต่อสันยานจากเครื้องเล่นอืนไข้ไปที่คอมอะครับ
              สีชมพูนี้ก้ตอไมลครับบอกครบทุกรูเลยสันอันข้างๆสีเหลีบงใหญ่เอาไวต่อเกียวกับเกมครับ

เอาความรู้เราไปหมดเลยเดียวเราก็โง้กันพอดี ขำๆยามดึก

Comment

ลำโพงมันมีสาย แต่เส้นทองแดงเปลื่อยๆ อ่ะ ครับงงเหมือนกันทำไมเป็นเช่นนั้น หรือต้องซื้อตัวหัวแจ๊คมาประกอบเองหรอครับ
                คือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยนะครับช่วยเนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                  ลำโพงมันมีสาย แต่เส้นทองแดงเปลื่อยๆ อ่ะ ครับงงเหมือนกันทำไมเป็นเช่นนั้น หรือต้องซื้อตัวมาประกอบเองหรอครับ
                  คือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยนะครับช่วยเนะนำทีครับ
                  ดูที่เป็นช้องเสียบของลำโพงอะครับมีกี้ช้องถ้า2.1มันจะมี2ช้อง
                  ถ้า5.1มันจะมีอยู่6หรือ4หรีอ5อะครับแล้วแต่เครื้องเสียง

Comment

งงครับ แล้วลำโพงรุ่น boston BA635 ละครับเค้าเรียกว่า 2.1 ป่าวอ่ะ
                    แต่มันมีให้เสียบเข้ารูเดียวเองอ่ะ ผมก็เสียบไปที่ช่องสีเขียว อ่ะครับ มันก็ดัง รูอื่นๆ ไม่ดัง

Comment

ลำโพง 5.1 ผมมันมีลำโพง 2 ตัวใหญ่ 2 ตัวเล็ก แล้วก็ซับ 1 ตัว แล้วแต่ละตัวจะมีสายเส้นสีดำกับสีแดงครับ แล้วมันก็เปลือยๆ แบบนั้นแล้วอย่างนี้ผมจะเสียบกับคอมผมยังไงอ่ะ
                      หึหึ แบบว่าผมไม่รู้อะไรเลยอ่ะครับ เหอๆ (ถามแบบไม่อาย)

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                        งงครับ แล้วลำโพงรุ่น boston BA635 ละครับเค้าเรียกว่า 2.1 ป่าวอ่ะ
                        แต่มันมีให้เสียบเข้ารูเดียวเองอ่ะ ผมก็เสียบไปที่ช่องสีเขียว อ่ะครับ มันก็ดัง รูอื่นๆ ไม่ดัง
                        ตัวนี้มัน2.1ครับท่านถ้าเหมือนตามรูปอะนะ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by wasan777 View Post
                          ดูที่เป็นช้องเสียบของลำโพงอะครับมีกี้ช้องถ้า2.1มันจะมี2ช้อง
                          ถ้า5.1มันจะมีอยู่6หรือ4หรีอ5อะครับแล้วแต่เครื้องเสียง
                          ผมเสียบช่องเดียวก็ดังแล้วอ่ะคับแล้วทำไมบอกว่ามี 2 ช่องอะงับ
                          -*- ผมเริ่มสับสนแล้วครับ

Comment

ลำโพงรุ้นอะไรครับเดียวจะดูให้

Comment

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
                              คงต้องใช้Mini>RCA 3เส้น แล้วต่อจากหลังการ์ดเข้ากับลำโพงครับ

ตามท่านWasan777เลยครับ

รูเขียว > คู่หน้า
                              รูดำ > Sub+center
                              ส้ม > คู่หลัง

Mini>RCA มันคือหัวแปลงป่าวครับ ใช้ที่จากสายทองแดกเปลื่อยเป็น แจ๊คที่เสียบหลัง sound card ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X