Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 มี 1 ตัวครับต่อไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wasan777 View Post
    ลำโพงรุ้นอะไรครับเดียวจะดูให้
    LEONA HTC 444 ครับ

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
      ผมเสียบช่องเดียวก็ดังแล้วอ่ะคับแล้วทำไมบอกว่ามี 2 ช่องอะงับ
      -*- ผมเริ่มสับสนแล้วครับ
      2ช้องที่ผมบอกมันจะเป็นหัวแจ้คอะครับอยูหลังลำโพงที่ตอมาจากคอมอะครับสายต่อมันจะเป็น1หัวออก2หัวหรือหลังลำโพงทานไม่มีครับถ้าไม่มีแสดงว่ามันไม่มีหัวแจ้คมันเป็นสายไฟออกมาจากลำโพงทานเลย

Comment

แล้วถ้าเกิดมันต่อได้อ่ะครับแล้วคอมผมมันจะขับลำโพงไหวหรอครับ ตัวลำโพงมันไม่มีไฟเสียบ อ่ะ มันมีแต่ลำโพง

ลำโพงก็ตัวใหญ๊ใหญ่ ผมจะเอาไฟจากไหนให้มันนะครับ หรือ PSU คอมต้องเยอะๆ

Comment

OKครับผมเข้าใจแล้วครับ คือว่าลำโพงท่านเป็นลำโพงอย่างเดียวอะครับไม่มีแอมในตัวนะครับ
          ถ้าจะต่อให้มันดังต้องไปหาแอม5.1มาต่ออะครับ

ผมจะอธิบายเรี้องซาวเสียงนะครับทีทานเข้าใจผิดอะครับมันเป้นตัวจะต้องมีตัวสร้างสันยาญคือ กาสเสียง จะไม่มีกำลังขับ ส่วนลำโพง2.1ของทานนั้นมีแอมในตัวครับมันถึงดังได้ส่วน5.1ของทานนั้นไม่มีแอมครับต้องต่อผ่านแอมเท่านั้นถึงจะดัง

************บ้านอยุ่แถวไหนอะครับแหมถ้าอยุ่ไม่ไกลนะจะเอาแอมไปต่อให้ดูเลยว่ามันดังมากๆ********
          Attached Files

Comment

OKหรือยังอะครับท่าน

Comment

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
              คงต้องใช้Mini>RCA 3เส้น แล้วต่อจากหลังการ์ดเข้ากับลำโพงครับ

ตามท่านWasan777เลยครับ

รูเขียว > คู่หน้า
              รูดำ > Sub+center
              ส้ม > คู่หลัง

เเต่ไม่ชอบรูดำกับรูเขียว เอิกๆๆ

Comment

อ๋อเป็นอย่างนี้ นี้เองมันต้องมีแอม หึหึขอบคุณครับ
                ตั้งลำโพงทิ้งไว้ 2 ปี และ เหอๆไม่ได้ใช้งาน ที่บ้านก็ยังไม่มีแอมด้วย

แล้วแอมควรใช้อะแบบไหนหรอครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ แบบถูกๆนะครับพอจะมีคำแนะนำอะไรมั้ยครับ
                Last edited by leqslbonn; 22 Jun 2008, 13:25:00.

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                  เเต่ไม่ชอบรูดำกับรูเขียว เอิกๆๆ
                  -*-

Comment

มามีคนตอบผมเยออ่ะ

Comment

"""

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                        ลำโพง 5.1 ผมมันมีลำโพง 2 ตัวใหญ่ 2 ตัวเล็ก แล้วก็ซับ 1 ตัว แล้วแต่ละตัวจะมีสายเส้นสีดำกับสีแดงครับ แล้วมันก็เปลือยๆ แบบนั้นแล้วอย่างนี้ผมจะเสียบกับคอมผมยังไงอ่ะ
                        หึหึ แบบว่าผมไม่รู้อะไรเลยอ่ะครับ เหอๆ (ถามแบบไม่อาย)
                        ตามที่บอกลำโพงท่านมัน 4.1 นี่ครับมันไม่ใช่ 5.1 เพราะไม่มี เซนเตอร์ ส่วนเรืองแอมป์ ผมไม่รู้ครับ เคยเห็นแต่ แบบออกซ้ายขวา 4.1 หรือ 5.1 นี่ถ่าีมีก็คงแพง หรือไม่ก็ต้องเอามาจากชุดโฮมเทียเตอร์ที่มันเป็น 5.1 แล้วก็ไปหาลำโพง เซนเตอร์ มาต่ออีก 1 ตัว เท่าที่รพอนึกได้ก็แค่นี่แหละครับ แต่มีอีกวิธีมันคงยุ้งยากและมั่วไปอย่าดีกว่าเหอๆ

Comment

Working...
                        X