Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boardไหม้ครับช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boardไหม้ครับช่วยด้วย

เมื่อวานไปซื้อบอร์มาครับ รุ่นM3N78-EMH-HDMIต่อไฟปกติทุกอย่าง
    supplyของDeluxรุ่นFlex-450w P4ครับ บอร์มัน24พิน(แต่ผมใช้20พิน)พอเสียบปลักมันก็...ตู้มควันขึ้นเลยครับ ไม่รู้จะทำไง ประกันHWไม่รู้เคลมได้ปล่าว แต่HDDเคยไหม้ประกันSynnexมันเคลมได้นะครับ(แต่เสียเงินเพิ่ม) ยังไงใครรู้อะไรก็ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ แล้วอีกอย่างHDDประกันJ.I.B.ถ้าไหมเคลมได้ไหมครับ ซื้อในงานCommartอะครับเคลมที่พันธุ์ทิพได้ไหม

hdd ไม่ใช่ประกันjibนะ ปกติจะเป็นsynnexหรือdcom

ส่วน เค้าให้ใช้24pinทำไมไปเสียบ20หละครับ บอร์ดไหม้ท่าทางจะไมได้หละมั้งครับ แต่ถ้าไม่มีรอยไหม้(แต่งศพดีๆ)ก็อาจจะได้ถ้าเค้าหาไม่เจอ

แล้วมันไหม้ที่ไหน ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ ท่านอื่นๆจะได้ระวังๆไว้

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      hdd ไม่ใช่ประกันjibนะ ปกติจะเป็นsynnexหรือdcom

ส่วน เค้าให้ใช้24pinทำไมไปเสียบ20หละครับ บอร์ดไหม้ท่าทางจะไมได้หละมั้งครับ แต่ถ้าไม่มีรอยไหม้(แต่งศพดีๆ)ก็อาจจะได้ถ้าเค้าหาไม่เจอ

แล้วมันไหม้ที่ไหน ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ ท่านอื่นๆจะได้ระวังๆไว้
      HDDมันไม่มีการติดประกันอะไรเลยครับมีแต่สติกเกอรของJ.I.B.ครับ(มีใบเสร็จครับ)
      ส่วนบอร์ในคู่มือมันบอกว่าใช้20พินได้แต่ต้องไม่ต่ำกว่า300wครับ(อีกอย่างเคสผมมันB166ครับsupplyมันไม่มีตัวเลือกมั้ง)

Comment

ขอไว้อาลัยคับ

Comment

Originally posted by IntensiveCare View Post
          ขอไว้อาลัยคับ
          ขอบคุณครับ

Comment

ไหม้ตรงจุดไหน พอจะมีรูปไหมครับ ถ้าไม่มีรอยเห็นเด่นชัด ผมว่าน่าจะเคลมได้นะครับ

Comment

รอยชัดพอควรเลยครับผม

Comment

หัวแหลง20เป็น24 มีขายตามร้านขายของคอมเล็กๆน้อยๆ ทั่วๆไปครับ ตัวละ30 40 บาทหรืออาจจะถูกกว่า

ถ้าไหม้จนเห็นชัด ก็คงต้องทำใจหละมั้งครับ

Comment

ขอดูภาพบอร์ดหน่อยครับ ไหม้ตรงไหนยังไง ว่าแต่.. ใช้ Delux นี่อันตรายน่าดูเหมือนกันแฮะ

Comment

สงสัยไหม้เหมือนผมแน่เลย ดำปี้ อิอิ

Comment

M3A ผมก้อเคยไหม้ที่ภาคจ่ายไฟ ผมเอาไปฝากร้านที่สนิทเคลมอะคับ เค้าไปคุยอีท่าไหนไม่ทราบ เคลมได้ซะงั้น

Comment

ต้องหาผู้สนิท ๆ แนะนำ ๆ อ้างว่าประกอบให้ลูกค้าแล้วมันไหม้เองคามือหน้าร้านนั่นเลย ... ศูนย์น่าจะเคลมให้ได้ไม่ยาก ...

แต่ต้องดูสาเหตุว่ามันไหม้จริง ๆ จากอะไร นึกแล้วหย๋อง ๆ ของผมก็ M3A-H/HDMI ใกล้ ๆ รุ่นกันด้วยสิ

Comment

เพิ่งซื้อมาแท้ๆเป็นผมเครียดแน่ๆนอนไม่หลับ ทำไงดีว๊า

Comment

เสียใจด้วยครับ
                            ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

สงสัยเสียบผิดข้าง

Comment

Working...
                              X