Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBผมชอบค้าง อุทาหรณ์คนชอบใช้ของแรง ขอระบายหน่อยครับ บอร์ดเงียบๆแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NBผมชอบค้าง อุทาหรณ์คนชอบใช้ของแรง ขอระบายหน่อยครับ บอร์ดเงียบๆแบบนี้

อุทาหรณ์ สำหรับคนจะซื้อ NB แรงๆสเป็คแรงๆมาใช้งานนะครับ

เดี๋ยวนี้เล่นเว็ปลำบากมากเลย หากใครสังเกตุจะเห็นว่าผมเข้ามาเล่นนานๆครั้งนะครับ

ปัญหาเกิดจาก NB ที่ซื้อมาใหม่ครับ ลง window ไปหลายหน้าต่างแล้ว จนจะเป็นโจรงัดบ้านก็ไม่หาย

spec

cpu T7300

ram2 GB

VGA 8600m gt

HDD 160GB

จอ 15 นิ้ว

ซื้อมาตั้งแพง ใช้งานไม่ดีเลย

เปิดเว็ปเล่นอะไรก็กระตุก บางทีมีเสียงหลงๆ ออกมา เหมือนวี้ดๆๆ

แค่จะเปิด photoshop บางทีวิ่งไปกินน้ำกลับมายังเปิดไม่ได้เลย

หากใช้ โปรแกรมพวกแปลงไฟล์หนัง ipod หากลืมปิดหนังโปรแกรมเดียว เครื่องอาจแฮงค์ได้เลย

เปิดหนังไปด้วย โปรแกรมเดียวเอง ทำอะไรต่อไม่ได้เลย

การใช้งานหากเปิดหนังโปรแกรมเดียว ทำอะไรก็จะกระตุก

shut down ทีปิดโปรแกรมดูหนังยากมากๆเลย กว่าจะปิดได้นี่หน้าแทบมืด บางทีลุกจากที่นั่งไม่ไหวเพราะมันปิดยาก

เล่น msn ยังไม่ได้เลยครับหากแค่เปิดหนังโปรแกรมเดียวเอง

มีรูปประกอบด้วยครับบ ใครพอมีประสบการณ์แก้ช่วยบอกทีนะครับ

ไปเล่น Crysis ต่อแล้วมันมากกกก เพิ่งรู้ว่าเครื่องตัวเองเล่นได้

มานเกิดจาก SW หรือป่าวครับท่าน

ปัญหาแบบนี้ไ่ม่เคยพบเจอเลยแหะ

Comment

เปลี่ยนแผ่นวินโดว์มั่งยัง ลองเปลี่ยนแผ่นอื่นดู

Comment

ยังไงๆลองยกไปให้ 0 เืทสให้ก็ได้มั้งครับ

หรือจะลองลง Recovery ดูก่อนก็ได้

ว่าตกลงเป็นที่ HW หรือ SW

Comment

เอ่อ... User Errorครับ เวลาดูหนังให้ดูแค่1เรื่องต่อครั้งน่อ ดูมากๆหลายๆเรื่องพร้อมกันเสียสมาธินะครับ อิๆ

ปล. แหม...ทำไปได้ 12 Media Player Classic

Comment

ห้องนี้ไม่มีคนเก็ทมุขจริงๆด้วย ><

Comment

ผมชอบSky Highที่ซู้ดดด

Comment

ผมก็ชอบ sky อิอิ

Comment

Originally posted by nointrend View Post
                  ห้องนี้ไม่มีคนเก็ทมุขจริงๆด้วย ><
                  เก็ทนะ แต่ไม่แสดงออก...

ว่าแต่เครื่องกระตุกหรือคนกระตุกครับ อิๆ

Comment

-.-' ที่เปิดๆอยู่แบ่งกันบ้างจิงับ
                    จาเอามาเทสว่าของผมจะเป็นแบบของท่านรึป่าว

Comment

เปิด 12 WMP เหมือนเดิม แต่ลองเปลี่ยนแนวหนังดูครับ อาจจะเลิก "กระตุก"
                      เข้าใจเลือกหนังมาเปิดนิ

Comment

ลุกไม่ไหวนี่ หมดแรงป่าวท่าน

Comment

ลุกไม่ไหวนี่หมดแรงป่าวท่าน

เล่นที 12 เรื่อง ทำไปได้

Comment

tokyo hot

Comment

ชื่่อกระทู้ก็บอกแล้วฮะว่ามุขแน่ๆ
                              NBผมชอบค้าง อุทาหรณ์คนชอบใช้ของแรง ขอระบายหน่อยครับ บอร์ดเงียบๆแบบนี้

Comment

Working...
                              X