Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเปลี่ยนcpuคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเปลี่ยนcpuคับ

คือตอนนี้ใช้4200+กะบอร์ด (940-VSL) Asrock ALiveNF6P - VSTA อยากจะเปลี่ยนให้ดีกว่านี้อ่ะคับ เพราะกะใช้งานที่เปง2-3ปีอ่ะคับ กะลังคิดอยู่ว่า x2 6000+ ,6400+ หรือx3 หรือx4 9550ดีอ่ะคับ ช่วยดูให้ทีนะคับงบ8000บาทงับ

ช่วยตอบทีนะค้าบบใกล้ซื้อเเล้ว

Comment

ถ้าจะเอาอยู่ได้อีก 2-3ปี ผมว่าเก็บอีกหน่อยเปลี่ยนบอร์ดใส่ Phenom ดีกว่าครับ

Comment

ชั่วโมงนี้ น่าจะใช้ Phenom มากกว่าครับ จะ กี่หัว ก็แล้วแต่ทุนที่มี

Comment

เเล้วควรใช้บอร์ดอะไรคับขอไม่เกิน2000

Comment

คือบอร์ดที่ผมใช้อยู่ที่เวบของAskrock มานบอกว่าใช้phenomได้อ่ะคับ ไอออสมานรับ เเต่ไม่รุว่าจาดีไหม

Comment

ไบออสรับแต่ไม่ได้เต็มประสิทธิภาพครับ
              ส่วนบอร์ดก็จะมีเกินงบนิดๆ ECS A780GM-A 2200.-

Comment

ถ้างบ 8k เป็นผม cpu ที่น่าสนใจก็ x2 ก็ 6000+ ถ้า x3 ก็ 8750 or 8650 ถ้า x4 ก็ 9550 ตามงบ ส่วนเมนบอร์ทก็ยอด Hit ก็ Abit ax78 หรือ msi k9a2 CF หรือจะ Asus M3A นะขอรับบ...เลือกจับคู่ได้เลยครับ ถ้าเลือก phenom อาจจะเกินงบนิหน่อยครับ

ปล.ผมไม่แนะนำให้ยัด phenom กับ aslock อ่ะมันไงก็ไม่รู้ครับ (อันนี้ส่วนตัว) อิอิ

Comment

คับตอนนี้ได้งบมา10000เเล้วงับ

Comment

Originally posted by himisyou View Post
                    ว่ะ ว่ะ ว่ะ ว้าววว ต้องให้ได้อย่างนี้สิครับ แนะนำบอร์ทก่อนเลย MSI K9A2 CF ครับ ได้ chip790x หรือจะเป็น AX78 ก็จะได้ chip 770 แต่ถ้าเน้น oc ก็ไปทาง ax78 ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ DFI LP DK 790FX-M2RS ก็จะได้ chip 790FX แต่ถ้าเล่นตัวนี้สงสัยต้องเอา 6000+ มาคู่แทน ก็จะได้ตามงบ 10k พอดี

Comment

MSI K9A2 CF
                      9550

Comment

Originally posted by himisyou View Post
                        มาเร็วจัง

Comment

Originally posted by Sompronkiki
                          เล่นintelดีกว่าครับ ประสิทธิภาพดีกว่า amdเยอะนะ จะบอกให้เพิ่มตังอีกหน่อยก็ได้ของที่ดีกว่าเห็นๆ
                          อืมมมมมมม

Comment

Originally posted by Sompronkiki
                            เล่นintelดีกว่าครับ ประสิทธิภาพดีกว่า amdเยอะนะ จะบอกให้เพิ่มตังอีกหน่อยก็ได้ของที่ดีกว่าเห็นๆ
                            มาไกลถึงบอร์ด amd เลยแฮะ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                              อืมมมมมมม
                              Originally posted by n@ty View Post
                              มาไกลถึงบอร์ด amd เลยแฮะ
                              เนียนที่สุดในโลกกกกกกก 555+

เหมือนผมกะพ่ออ่ะล่ะ
                              พ่อชอบใช้ใบมีดโกนสีเขียวๆ โบราณๆทีี่มีด้ามยาวๆ โกนหนวด
                              ผมชอบใช้ ยีเรตโกลII โกนหนวด.............................

ทั้งสองอันโกนได้เกลี้ยงเกลาเหมือนกันล่ะครับ แล้วแต่คนชอบ

Comment

Working...
                              X