Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่อง D SUB กับ DVI ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่อง D SUB กับ DVI ต่างกันยังไง

ช่อง D SUB กับ DVI ต่างกันยังไง ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

D SUB output เป็น analog

DVI output เป็น digital

dvi ภาพคมกว่า ไม่ต้องปรับขอบจอ (เท่าที่เคยใช้)

Comment

DVI noise ยิบๆ น้อยกว่า D SUB และไม่ต้องปรับขอบจอ

Comment

ขอบคุณมากๆคร๊าบ

Comment

งุงิ ความรู้ๆๆ

Comment

ช่อง ดีซัพ จะเป็นช่องสีฟ้ามีเข็มอยู่ 15เข็ม ช่อง ดีวีไอ จะเป็นช่องสีขาวครับ สำหรบจอแบนผมขอให้ใช้ช่อง ดีวีไอ จะมีประสิทธิ์ภาพมากกว่า ดีซัพครับ

Comment

ผมใช้เทียบกัน ทั้ง 2 พอต ไม่รู้สึกว่ามันแตกต่างกันเลยอะคับเส้นบางเส้นไม่ชัดยังไง ทั้ง 2 พอต ก็รู้สึกเหมือนๆกันเพ่งแล้วเพ่งอีก

เทสดูรูปภาพที่มันความละเอียดสูงๆ มันก็ ชัดเท่าๆกัน

ทำไมผมใช้แล้วแยกด้วยตาไม่ออกเลย

พยายามแยกเท่าไหรก็ไม่รุ้สึกว่ามันแตกต่าง

แต่ตัว d-sub ผมใช้hp w1907v มันก็ปรับขอบจออัตโนมัตินิคับเสียบแล้วมันก็เปลี่ยนไปตั้ง 1440*990 ให้เลย หรือจอมันมีออฟชั่นพิเศษ
              Last edited by sbv500; 23 Jun 2008, 23:42:41.

Comment

ถ้า D-SUB มันต้องแปลงเป็นอนาล็อกผ่านแรมแดคในตัวการ์ดก่อน
                แต่ถ้า DVI ก็จะข้ามขั้นตอนนี้ไปเลยมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด
                ยังไงรอผู้รู้จริงมาอธิบายอีกที ^ ^

Comment

Working...
                X