Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอผู้รู้ช่วยจัดสเป๊คให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอผู้รู้ช่วยจัดสเป๊คให้ทีคับ

งบ 35000 - 45000 นี่ ได้สเป๊คสักเท่าไรหรอคับ ขอเซียนทั้งหลาย ช่วยแนะนำทีคับ

ปล. อยากเล่น QX นี่ งบเท่านี้จะพอไหมนะ (จัยจิงอยู่ได้ QX6800 แต่จน )

จะ AMD หรือ Intel ก็ได้คับ พอดีผมกะเอามา Encode ด้วยอะคับ เลยคิดว่า Intel น่าจะดีกว่า (รึป่าว) ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ปล. อยากเล่น QX นี่ งบเท่านี้จะพอไหมนะ

แล้วคิดออกยังครับว่าจะเอาใปใช้อะไรให้มันคุ้มถ้าซื้อมาแล้ว

จัดให้นะไม่อากหรอกครับ ถ้าเงินถึง สเปคก็ตามครับ
    แต่คุ้มที่จะซื้อหรือเปล่าครับ
    Last edited by wikorn; 24 Dec 2006, 16:38:39.

Comment

ท่านจะใช้งานหนักแค่ไหนอะคับ ดูแค่ว่าคุ้มหรือเปล่า เพราะแค่cpuตัวเดียวเล่นไป1200x40=48000บาทแล้วมั้งคับ

Comment

ตอนนี้ยังไม่มีไรมากอะคับ ผมเอามาใช้เรียนพอดีเรียน Com sinces และก็ มีตัดต่อ DVD ราวๆนี้ แต่กะว่าจะซื้อทีก็อยู่ยาวๆอะคับ ประมาณอนาคตก็ใช้เลี้ยงตัวเองไปเลย แต่ตอนนี้ ก็ยังไม่เท่าไรหรอคับ เพราะเรียนแค่ ปี 1 เอง ยังไงก็ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ ผมไม่เกี่ยงว่าจะเป็น Intel หรือ AMD แต่อยากได้ที่คุ้มค่าและดีที่ดอะคับ

ขอบคุณคับ (ทุกท่านที่ตอบคำถามและแสดงความคิดเห็นหรือแนะนำผม)

Comment

com science

แนะนำ เอาแค่ e6600 ก็แรงไม่รู้ไปไหนแล้ว ถ้าเรียน animator ว่าไปอย่าง

Comment

เค้าอยากได้ก็จัดให้เค้าหน่อยสิ

Comment

CPU : Intel E6300 - 6700
              M/B : Gigabyte DS3 -5800
              Ram : Corsair Twin XMS 1Gx2 DDR2 800 - 12200
              VGA : Galaxy 7900GS - 8090
              HDD : Seagate 7200.10 SATA2 160Gx2 RAID - 5000 แล้วจะคิดใจกับความเร็วในการ โหลดข้อมูล
              DVD-RW : Benq DW1670 - 1520
              PSU : ENERMAX 460W 2300
              LCD PHILLIP 19" 9800

Comment

อ่าพี่คับ ขอบคุนนะคับที่แนะนำ อยากถามหน่อยคือ

VGA : Galaxy 7900GS นี่อะ ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนอะคับ ขอรายละเอียด Core/Mem หน่อยได้ไหมคับ พอดี ส่วนตัวผม เรื่อง VGA ผมเล็งไว้คือ Winfast PX7600GT TDH Extreme อะคับไม่ทราบว่า ที่ท่านแนะนำมากับที่ผมคิดไว้อันไหนจะคุ้มราคากว่ากันคับ

และอีกตัวขอข้อมูล Gigabyte DS3 ที่แนะนำมาขอรายละเอียดทีคับทีค๊าบ ขอบคุณคับ

ปล. บอร์ด ขอแนะนำทีคับพอดีผมเล็ง ASUS P5N32-SLI Deluxe คิดว่าดีหรือด้วย อย่างไรบ้างคับ แนะนำทีคับ

ปล. 2 ค่า PP ของกาดจอนี่ส่งผลต่างกันมากไหม คับ เพราะ ตัวที่ผมเล็งไว้ 12PP แต่ที่พี่แนะนะมา 20 PP (ไม่รู้จักหรอกับแต่เอาค่านี้มาจาก 7900GS ของ Winfast อะคับ คงไม่ต่างกันมาก) แต่ถ้าเที่ยบ Core/Mem ของที่ผมเล็งไว้มัน 590/1600 อะคับ แต่ที่พี่แนะนำมามัน น่าจะประมาณ 450/1320 เองนะคับ (ประมาณนี้) แล้วสรุปตัวไหนประสิทธิ์ภาพดีกว่ากันหรอคับ

ขอบคุณคับ
                Last edited by saber; 25 Dec 2006, 23:57:51.

Comment

Originally posted by saber View Post
                  อ่าพี่คับ ขอบคุนนะคับที่แนะนำ อยากถามหน่อยคือ

VGA : Galaxy 7900GS นี่อะ ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนอะคับ ขอรายละเอียด Core/Mem หน่อยได้ไหมคับ พอดี ส่วนตัวผม เรื่อง VGA ผมเล็งไว้คือ Winfast PX7600GT TDH Extreme อะคับไม่ทราบว่า ที่ท่านแนะนำมากับที่ผมคิดไว้อันไหนจะคุ้มราคากว่ากันคับ

และอีกตัวขอข้อมูล Gigabyte DS3 ที่แนะนำมาขอรายละเอียดทีคับทีค๊าบ ขอบคุณคับ

ปล. บอร์ด ขอแนะนำทีคับพอดีผมเล็ง ASUS P5N32-SLI Deluxe คิดว่าดีหรือด้วย อย่างไรบ้างคับ แนะนำทีคับ

ปล. 2 ค่า PP ของกาดจอนี่ส่งผลต่างกันมากไหม คับ เพราะ ตัวที่ผมเล็งไว้ 12PP แต่ที่พี่แนะนะมา 20 PP (ไม่รู้จักหรอกับแต่เอาค่านี้มาจาก 7900GS ของ Winfast อะคับ คงไม่ต่างกันมาก) แต่ถ้าเที่ยบ Core/Mem ของที่ผมเล็งไว้มัน 590/1600 อะคับ แต่ที่พี่แนะนำมามัน น่าจะประมาณ 450/1320 เองนะคับ (ประมาณนี้) แล้วสรุปตัวไหนประสิทธิ์ภาพดีกว่ากันหรอคับ

ขอบคุณคับ
                  7900 แกแลกซื่ ดูในรีวิวได้ครับ แรงจริงๆครับ

ส่วนบอร์ด ในความคิดผม สำหรับ CORE2 ผมยังมั่นใจใน ชิพเซท intel ครับ ถ้าเล็งระดับ P5N ไว้ละก็ มี P5E DE 9800 ให้เล่นครับ ก็ที่สุดแล้วครับ

Comment

Working...
                  X