Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ + คอมลง SP3 boot เข้าเข้า window ช้า + +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• + + คอมลง SP3 boot เข้าเข้า window ช้า + +

มันจะชอบช้า ตอนเข้าหน้าจอสีดำเป็นรูป window และมีตัววิ่งข้างล่าง จะset ยังไงได้บ้างคับให้มันเข้า window ไวๆ เพราะเดิม sp2 มันวิ่งแค่4ครั้งเอง

มันโหลดApplicationเยอะกว่าเดิมหนิคับ

มันก็ช้ากว่าเดิมหน่อยแต่ดีกว่าsp2นะผมว่า

Comment

เหมื่อนกันครับ
      สงสัยAvira Premium Security Suite ปล่าวเพราะลงตัวท็อบ กินแรมไปตั้ง100MB ตัวธรรมดาแค่10กว่าเม็กเอง

Comment

ลองทำตามนี้ดูนะครับ
        โดยเฉพาะตอนปรับ registry 3 ตัวสุดท้าย

http://com-th.net/windowsxp/?xpspeedup

Comment

ขอบคุณครับ ทีแรกจะปรับ regist แต่หาไม่เจอน่ะว่า boot เร็วๆอยู่ตรงไหน
          ขอบคุณนะค้าบ

Comment

มาตราฐานคือ 13 รอบอะ ถ้าปรับแล้วจะอยู่ที่ 7 รอบ
            แต่เร็วสุดๆ (ที่ผมเคยทำได้) ไม่ถึง3รอบเลยด้วยซ้ำ

Comment

Working...
            X