Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กผมเล่น Assasin Creed ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกมส์นี้แล้วแต่คนชอบนะ ผมว่า ผมชอบเกมสืแนวๆนี้ หลบๆซ่อนๆ แม้จะภาระกิจซ้ำๆกัน
    อีกอย่างภาพสวยใช้ได้

Comment

เช็คขั้นต่ำเอาเลย

CPU
      Minimum: Dual core processor 2.6 GHz Intel® Pentium® D or AMD Athlon™ 64 X2 3800+

System RAM
      Minimum: 1 GB Windows Xp / 2 GB Windows Vista

Video Card
      Minimum: 256 MB DirectX® 10.0–compliant video card or DirectX 9.0–compliant card with Shader Model 3.0 or higher (NVIDIA GeForce 6800+ / ATI Radeon X1600+)

ไปเช็คได้ที่ www.systemrequirementslab.com โลดเลย...

Comment

ยังไงก็เล่นไม่ได้
        ต่อให้ CPU Q9XXX ก็เล่นไม่ได้
        เพราะไม่มีเมนบอด

Comment

Originally posted by zerocs View Post

จิงด้วยแฮะ

Comment

E2140 + HD 3870 ปรับสุด 1440*900 ยังลื่นเลย ยกเว้นบาฉากขยับจอบ่อย ๆ กระตุก เพราะ multisampling อะไรซะอย่างนี่แหละ

Comment

อาจมีอาการโหลดช้าแต่ภาพสวยนะครับ ว่าแต่ทำไมไม่เอาVGAรุ่นต่ำกว่านั้นหน่อยแล้วไปปั๊มCPUแทนอ่ะครับ การ์ดแรงซะเสียดายCPUเลย

ตัวเกมหนุกดีถ้าใช้จอยเล่น (นอนกลิ้งเล่นได้เรื่อยๆ) แต่ถ้าใช้Keyboard/Mouseเล่นอาจเกิดอาการงงปุ่ม+กดไม่ทันครับ ไม่รู้เป็นกับผมคนเดียวป่าวอ่ะ อาการนี้

Comment

Originally posted by zerocs View Post
                +แรม

Comment

p4 ปรับกลาง บางอันสุด มีหน่วงนิดๆ ตอนคนเยอะๆ

8600gt อะคับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    อาจมีอาการโหลดช้าแต่ภาพสวยนะครับ ว่าแต่ทำไมไม่เอาVGAรุ่นต่ำกว่านั้นหน่อยแล้วไปปั๊มCPUแทนอ่ะครับ การ์ดแรงซะเสียดายCPUเลย

ตัวเกมหนุกดีถ้าใช้จอยเล่น (นอนกลิ้งเล่นได้เรื่อยๆ) แต่ถ้าใช้Keyboard/Mouseเล่นอาจเกิดอาการงงปุ่ม+กดไม่ทันครับ ไม่รู้เป็นกับผมคนเดียวป่าวอ่ะ อาการนี้
                    อาการนี้เกิดจากเล่นยังไม่ชินเท่านั้นเองครับ ถ้าคุ้นเคยแล้ว joy หรือจะ Keyboard/Mouse ก็เจ๋งทั้งคู่ครับเกมนี้ เพราะผมเล่นบน xbox360 มาก่อนแล้วมาเล่นอีกทีบน PC ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

ของ ผม
                      amd 4000+
                      ram 1 g
                      9600gt

ปรับสุดทุกอย่าง ก้เล่นได้โอเคอยู่นะ

Comment

พี่ๆ จ๊ะ ผมมือใหม่หน่ะ รบกวนถามพ่วงพี่เค้าหน่อยนะครับ

เครื่องของผม Notebook Vaio VGN-C23S สเปค CPU Core 2 Duo, 1.66 GHz, Ram 1 GB DDR2, การ์ดจอ NVIDIA® GeForce® Go 7400 notebook graphics processing unit (GPU), 319 MB

อ่านเจอมาว่า Vista ต้องใช้ Ram 2 GB ขึ้นไป ถ้าผมเพิ่ม Ram หรือ ลง Win XP sp2 แทน แล้วจะเล่นได้ไหมครับ?

ขอบพระคุณมากครับ (T.T อยากเล่น แต่ช่วงนี้ไม่มีงบเลยครับ)

Comment

ถ้า CPU แรงกว่านี้อีกนิดก็โอเคเลยคับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                            ถ้า CPU แรงกว่านี้อีกนิดก็โอเคเลยคับ
                            โอววว งั้นคงอดใช่ไหมอ่ะครับ ฮือ ๆ

ยังไงก็ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ลื่นสะดุด ต้องใช้บริการเทเวศประกันภัยแล้วทัน ปรับ mid นะ

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                                E2140 + HD 3870 ปรับสุด 1440*900 ยังลื่นเลย ยกเว้นบาฉากขยับจอบ่อย ๆ กระตุก เพราะ multisampling อะไรซะอย่างนี่แหละ
                                ถ้า ทOC CPU ผมเชื่อนะ

Comment

Working...
                                X