Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขปัญหายี่ห้อ BioStar ให้ทีครับผมไม่ค่อยรู้จัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้รุ่น M7VIF......Socket A
    โหลดบิท โหลดหนังอยู่ เปิดแบบ 1 เดือน จะพักสักวัน...
    ยอมรับในความทนทานนะ(ซื้อมาต้นปี 2002)
    ตอนนี้จะ 5 ปีแล้ว...
    ยังไม่มีปัญหาเลยนะ....
    ขนาดเครื่องถูกฟ้าผ่าลงใกล้ๆบ้าน 2 ครั้ง..มีแค่โมเด็มเสียไป 2 ตัว
    กะ ตัว C ภาค power บวมนิดหน่อย......แต่ยังทำงานได้ดีไม่มีง้อแง
    คิดว่าเป็นยี่ห้อม้านอกสายตา แต่คุณภาพเยี่ยมนะ
    ...................................

Comment

Biostar ผมก็เคยใช้ครับ ตอนนั้น Althon XP 1800 บน M/B asus a7v333 ร้อน 65-70 ลองเอามายัด Biostar (จำรุ่นไม่ได้อะ แต่เล็กมากๆเป็น mATX) ร้อน 35-40 แต่เสียอยู่อย่างตอนนั้นรุ่นที่ผมใช้มันไม่มี sensor ที่พัดลม พัดแรงตลอด ไม่ยอมลดรอบเมื่อ cpu เย็นเหมือนของ asus แต่เสียดาย Biostar ผมโดน power supply วัตละบาท เผาไปทั้ง CPU กะ M/B เลยครับ(เก็บตังซื่อ power supply ดีๆไม่ทันโดนเผาไปก่อน อือๆๆๆ)

Comment

โห้แต่ละคนสุดยอดจริงๆเลยครับ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับได้แง่คิดอีกเยอะได้มีตัวเลือกเพื่มขึ้นอีกมากเลย ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

Working...
        X