Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Mainboard Asus P5K-Se หน่อยครับ ผมลอง over clock แล้วมันไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Mainboard Asus P5K-Se หน่อยครับ ผมลอง over clock แล้วมันไม่ได้เลย

พอดีผมใช้ Mainboard ตัวนี้ครับ กับ Cpu Q9450 ครับ ผมลองปรับ FSB ไปที่ 400 แล้ว พอเข้า Windows ไปก็ยังเหมือนเดิม แล้วผมก็ลองเพิ่มไฟเข้าไป กลับไม่มีผมอารายเลย ลองใช้ CPU Z ตรวจสอบดู FSB มันก็ไม่เป็นเปลี่ยนเลย วิ่งที่ 333 แบบเดิม ต้องทำไงบ้างครับ ผม up bios ตัวล่าสุดแล้วนะครับ รบกวนจริง ๆ

แบบนี้ oc ไม่ผ่านครับ *0*

Comment

ว่าอยู่ มัน lock ตัวคูณหรอครับ เนี้ย งงเลย over clock มาหลายรุ่นแล้ว

Comment

อาจเป็นที่หน้าตางิ อิอิ

Comment

เสียใจ วันนี้ลองใหม่ แค้แล้ว วิ่งไปที่ 3.2 GhZ เลย สุดยอด กว่าจะได้ นึกว่า lock ซะแล้ว ลองนั่งเป็น call of duty 4 ก็ ok ไม่แฮงค์ ลองเล่น 3d max2009 ก็ลื่น แถว render เร็วขึ้นอีก 15% ใช้ได้เลย แต่ก็ร้อนขึ้นอีก 5-8 องศาเลย ขนาดเปลี่ยน Sink แล้ว

Comment

ดีใจด้วยครับ ผม ^ ^

Comment

ลองลากต่ออีกหน่อยสิครับดูว่ามันจะไปสุด ที่เท่าไร

Comment

จบข่าวแค่นี้เย๋อ .... ว้าาาาาาาาาาาาาาาาา

Comment

ว้า ผมมาม่ายทันช่ายป่ะ

Comment

Working...
                  X