overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

View Poll Results: [ทริปถ่ายรูป] : โหวตทริปรวมพลคนถ่ายภาพครั้งที่ 3 Post a Poll

Voters
27. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • 1.สวนสิ้นคิด (สวนรถไฟ)

7 25.93%
  • 2.ถ่ายไฟกลางคืนที่ พารากอน MBK

10 37.04%
  • 3.เกาะเกร็ด นนทบุรี

4 14.81%
  • 4.เมืองโบราณ + บางปู

6 22.22%
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: [ทริปถ่ายรูป] : โหวตทริปรวมพลคนถ่ายภาพครั้งที่ 3

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default [ทริปถ่ายรูป] : โหวตทริปรวมพลคนถ่ายภาพครั้งที่ 3

ผมตั้งอยากให้เพื่อน ๆ ได้เต็มที่ในถารถ่ายภาพในทริปครั้งแต่ไป วันเวลาผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้้ง เรามาโหวตสถานที่ ที่เราจะออกไปถ่ายรูปกันครับ ผมจะให้โหวตตจนถึงเดือนหน้าครับ..ยังไงลองดูกันนะครับ

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

ผมโหวตเมืองโบราณกับบางปู แต่ใจอยากไป MBK แต่ไม่มีขาตั้งกล้องนี่สิ อิอิ

OverclockZone Member vsjmu's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Vote MBK ละักันครับ 555+

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

ดันอีกครั้งครับ เผื่อใครสนใจ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ไหนก็ได้ ว่างก็ไป

OverclockZone Member Fon589's Avatar

โอ้วว trip 2 พึ่งผ่านไปเมื่ออาทิตย์กว่าเอง trip 3 มาและ อิอิ
    อยากไป 4 ไม่ก็ 2 อ่ะคับพี่

ข้อ 2 นี้แบบ อยากถ่ายไฟ กรุงเทพฯ กลางคืน เช่น พระราม 8 พารากอน MBK หรือที่อื่นๆอ่ะคับพี่
    ไม่เคยลองถ่ายไฟกลางคืนเหมือนกัน แต่ข้อเีสียคือ บางคนอาจกลับดึกไม่ได้ หรือกลับลำบาก

และก็ฝนอยากฝึกถ่ายแบบ แอบเก็บอารมณ์ สีหน้า เพื่อนๆ แล้วก็บรรยากาศสถานที่ อ่ะคับพี่
    อยากให้พี่ช่วย Train หน่อย

ถ้าไปนี้วันไหนอ่ะคับพี่ ขอเป็นต้นๆเดือนนะคับ กลัวปลายเดือนจะไม่ว่างติดสอบอ่ะคับพี่
    หวังว่าคงมีโอกาศได้เจอ พี่ๆเพื่อนๆ ได้สอนเทคนิค กันใหม่อีก ^^"
    Last edited by Fon589; 24 Jun 2008 at 03:04:00.

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    โอ้วว trip 2 พึ่งผ่านไปเมื่ออาทิตย์กว่าเอง trip 3 มาและ อิอิ
    อยากไป 4 ไม่ก็ 2 อ่ะคับพี่

ข้อ 2 นี้แบบ อยากถ่ายไฟ กรุงเทพฯ กลางคืน เช่น พระราม 8 พารากอน MBK หรือที่อื่นๆอ่ะคับพี่
    ไม่เคยลองถ่ายไฟกลางคืนเหมือนกัน แต่ข้อเีสียคือ บางคนอาจกลับดึกไม่ได้ หรือกลับลำบาก

และก็ฝนอยากฝึกถ่ายแบบ แอบเก็บอารมณ์ สีหน้า เพื่อนๆ แล้วก็บรรยากาศสถานที่ อ่ะคับพี่
    อยากให้พี่ช่วย Train หน่อย

ถ้าไปนี้วันไหนอ่ะคับพี่ ขอเป็นต้นๆเดือนนะคับ กลัวปลายเดือนจะไม่ว่างติดสอบอ่ะคับพี่
    หวังว่าคงมีโอกาศได้เจอ พี่ๆเพื่อนๆ ได้สอนเทคนิค กันใหม่อีก ^^"
    คงเป็นเดือนหน้าแน่นอนครับ เพราะตอนนี้งบหมด กรอบทั้งตัว ทำงานตัวเกรียวหัวเป็นนอต สมองชอตไม่เหลือซากแล้ว เอิ๊ก ๆๆ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

อยากไป MBK กับ ปากเกร็ดครับ

ถ้าถ่ายไฟขอแนะให้เอาขาตั้งกันมานะครับ ตอนนี้ขาตั้งพี่ก็ไม่มี ว่ากำลังจะซื้อใหม่อยู่

OverclockZone Member Fon589's Avatar

รอสรุปค๊าบ ว่าจะได้ไปที่ไหน จะได้เตรียมตัว ^^

OverclockZone Member L-D's Avatar

อืม ที่จริง mbk ก็โอเคครับ เดินทางกันสะดวกดี แต่ว่าผมขายขาตั้งไปแล้ว แถมตัวที่มีก็หนักฉิบหาย (ขอเก็บไว้ไปถ่ายตอนสิ้นปีได้มั้ยครับ )
    โหวตสวนสิ้นคิดล่ะกัน ใกล้บ้านดี ไม่รุ้ว่าสวนผีเสื้อมันเปิดรึเปล่า ไม่ได้ไปนานแล้ว

Quote Originally Posted by L-D View Post
    อืม ที่จริง mbk ก็โอเคครับ เดินทางกันสะดวกดี แต่ว่าผมขายขาตั้งไปแล้ว แถมตัวที่มีก็หนักฉิบหาย (ขอเก็บไว้ไปถ่ายตอนสิ้นปีได้มั้ยครับ )
    โหวตสวนสิ้นคิดล่ะกัน ใกล้บ้านดี ไม่รุ้ว่าสวนผีเสื้อมันเปิดรึเปล่า ไม่ได้ไปนานแล้ว
    เปืดครับ น้องโด่ง...พี่มาโคร ผีเสื้อบ่อยครับ ไม่แน่ว่าเขาปิดปรับปรุงช่วงไหน เดี๋ยวถามลุง ๆ ที่ไปออกทรืปให้อีกทีครับ พี่ก็สิงสถิตอยู่ในนั้นแหละครับ ถ้าไปสวนนะ เพราะมันเป็นสวรรค์ของคนชอบเล่นมาโครเลย เนอะ ^^"

ปล. งบ 3800- ขาของ จีโอตอส หัวบอล.....ตัวทอป ราคาน่าจับ รอเงินเดือนออกก่อน คงได้สอยทันทีครับ ไม่อยากรออีกแล้ว เพื่อนที่ร้านบอถ้าหมดลอตนี้มันจะไม่ขายแล้ว เพราะขายไม่ได้เลย...ของแพงเกินลูกค้าไม่ค่อยซื้อ
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 24 Jun 2008 at 21:40:44.

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

สวนผีเสื้อเคยไปล่าสุดปิด 4 โมง แล้วเค้าฉีดน้ำลงมาจากข้างบนเลย เรามัวแต่หลงระเริงกับผีเสื้อไม่ดูเวลา
    เก็บกล้องแทบไม่ทัน

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

โหวตสวนสิ้นคิดล่ะกันคับ มันเดินทางสะดวกดี สำหรับผมน่ะ แหะๆ

อยากถ่ายไฟกลางคืนเหมือนกัน แต่ยังม่ะมีขากล้องเลย ^^

เสียดายทริปที่แล้วไม่ได้ไป ติดงานแต่งพี่พอดี T-T

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ถ้าบางปู หารถมารับด้วยเน้อ
    กำลังจะซื้อขาตั้งกล้องเหมือนกัน เจอตัวนี้ แต่ไม่รู้จะรับ KissX+55-250(อนาคต) ได้ปล่าว
    http://fotofile.net/news.php?n_id=413

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    ถ้าบางปู หารถมารับด้วยเน้อ
    กำลังจะซื้อขาตั้งกล้องเหมือนกัน เจอตัวนี้ แต่ไม่รู้จะรับ KissX+55-250(อนาคต) ได้ปล่าว
    http://fotofile.net/news.php?n_id=413
    ตัวนี้นายไอซ์ใช้อยู่ครับ ใช้ได้ แต่ถ้าเอา 40D มีหวังคอบอลหักแน่ ๆ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

ไปเการะเกร็ดเอาวันมาด้วย

Quote Originally Posted by LoVePaNCaKe View Post
    ไปเการะเกร็ดเอาวันมาด้วย
    รอเสียงส่วนใหญ่ก่อนครับน้องแบงค์ ส่วนวันเวลา คงเป็นต้นเดือนหน้าแน่นอนครับ

OverclockZone Member OT's Avatar

[ทริปถ่ายรูป] : โหวตทริปรวมพลคนถ่ายภาพครั้งที่ 3 Post a Poll
    1.สวนสิ้นคิด (สวนรถไฟ)
    2.ถ่ายไฟกลางคืนที่ พารากอน MBK
    3.เกาะเกร็ด นนทบุรี
    4.เมืองโบราณ + บางปู

สวนสิ้นคิด ส่วนตัวเฉยๆครับ ถ้าไปกันก้อไปแหละคับ แต่นึกไม่ออกเท่าไร
    นอกจากจะ portrait กับ macro และพวกนกน้อยในนั้น ก็เหมือนจะไม่มีไรให้ถ่ายละคับ

ไฟกลางคืน อันนี้ก็โอเคคับ น่าไปอยู่เหมือนกันคับ เสนอให้ไปที่อื่นๆด้วย
    สะพานพุทธ, ตรอกข้าวสาร, สะพานพระปิ่นเกล้า

เกาะเกร็ด อันนี้น่าสนครับ ไม่เคยไปครับ

เมืองโบราณ + บางปู เมืองโบราณไปคราวนี้จะแก้มือให้สะใจเลยครับ
    ส่วนบางปูผมอยากไปมานานแล้วครับ

สรุปผมโหวตอันสุดท้ายก่อนครับ เทียบกับความอยากไปแล้ว

Banned
    ลาดกระบัง,สุวรรณภูมิ

รอผมหาซื้อกล้องก่อนครับ งบน้อย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks