Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mouse หน่อยคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by artmatt View Post
    ผมก้อใช้ตัวนี้อยู่ สุดยอดครับ ..แต่คนมือเล็กไม่เหมาะนะครับเพราะมันใหญ่

ราคาตอนที่ผมซื้อมา 3500- ครับ... ตอนนี้ไม่รู้เท่าไร
    เวง ข้อความนี้ ของผมเองแหละ แต่พอดีผมเล่นเครื่องของ พี่ Art_Matt ผมลืมล๊อคอินเป็นชื่อผมกำ - -*

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
      ใช้ MX518 อยุ่พอดีเลย

G3 มันปรับ DPI ไม่ได้นิ

MX518 คือ G5 ลงสเปคครับ คือไม่มีตุ้มน้ำหนัก
      สรุปว่าดีกว่าG3ใช่มั้ยคับ work มั้ยคับว่าจะซื้อมาใช้เหมือนกัน

Comment

-ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้นะคราบไปดุมาละแต่ยังไม่ได้ถอยเพราะ2จิต2ใจ
        ระหว่างRazer Diamondback 3g 1800dpi กับอีกรุ่นที่เขาเรียกว่าMouse มือขวา
        เส๊ปเหมือนกันต่างกันที่รูปทรงคิดดูอยู่ว่าจาใช้อาไรดีงะคราบ

Comment

G5 ถ้าซื้อไหวนะครับ ผมว่าสมราคาทีเดียว แต่ต้องเป็นG5ตัวใหม่นะครับถึงจะมีปุ่มด้านข้าง2ปุ่ม ไม่งั้นมันมีปุ่มเดียว

Comment

coperhead (2200) Mouse

Lycosa (2350) keyboard

Galiathus (500) Gaming mouse mat

ใช่ได้ดี มาก คับ ปรับแต่ง ง่าย
            Attached Files

Comment

coperhead (2200) Mouse เนียนดี 2000 Dpi 1000Hz

Lycosa (2350) keyboard สวยดี+ไฟ แป้นกด เบา มีฟังชั่น ระบบ สัมผัส

Galiathus (500) Gaming mouse mat

ใช่ได้ดี มาก คับ ปรับแต่ง ง่าย

Comment

ใช้ copperhead อยู่ครับดีมาก แต่ปุ่มเริ่มเสียแล้ว เป็นกันเยอะด้วยสิ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                  ใช้ MX518 อยุ่พอดีเลย

G3 มันปรับ DPI ไม่ได้นิ

MX518 คือ G5 ลงสเปคครับ คือไม่มีตุ้มน้ำหนัก
                  MX518 รู้สึกว่าจะเป็น Optical หรือ Infrared Mouse นี่แหละครับ เคยไปเล่นของเพื่อน เบาดีครับ จับง่ายด้วย

แต่ G5 เป็น Laser Mouse ครับ

Comment

ไปสอยมาแล้วคราบ dimaonblack ของ Razer แต่อยากทราบผู้รู้เซตที่ diver กันอย่างไรบ้างคราบ
                    ผมดูในเวปแล้วงงงะ บางทีเซตไปแล้วดับเบิ้ลคริกไม่ค่อยได้กว่าจะได้ก็ยากมาก
                    ขนาดตั้งไว้ต่ำๆๆๆสุดแล้ว ช่วยบอกหน่อยนะคราบ แล้วอีกอย่าง ไฟนี้ตรงด้านข้างๆๆงะ ติดไม่หมดทุกดวงหลอคราบ
                    ด้านหน้าติดไล่มาเรื่อยๆๆไม่ค่อยมีแสงงะ ยังไงช่วยโปสรูปให้ดูหน่อยนะคราบที่นที่มีงะ ผมโพสรูปไม่เป็นสะด้วย ถ้ายังไงจาได้ไปเปี่ยลงะ ขอบคุณมากนะคราบ จะเฝ้ารอดูคำตอบคราบ

Comment

อีกอย่างคราบรุ่น copperhead นี้มีสีเดียวหรอน่าใช้มากแต่ดูในบอทร์แล้วทำไมปุ่มเสียง่ายจัง
                      ช่วยตอบหน่อยนะคราบถ้ายังไงรุ่น dimonblack ไม่ดีจาได้เพิ่มเงินไปใช้ copperhead คราบ
                      ปล. copperhead มีสีขาวสีเดียวงะ ที่นำเข้ามาหลอแบบว่าอยากได้สีเขียวงะคราบ
                      ขอบคุณมาก

Comment

ไดวเวอร์ก็ปรับปกติครับ
                        ผมใช้ 1680*1050 ก็ sensitivity 8 dubble click 4 ขีด
                        แล้วแต่ขนาดขอหน้าจอครับ หากน้อยๆก็ต่ำๆหน่อยมันไวเกิน แล้วค่อยปรับจนตัวเองชินครับ

ไฟด้านข้างคงเป็นแบบนี้ครับ ตอนแรกผมก็สงสัยทำไมไม่เหมือนในรูปเลย
                        มีคนบอกว่า ภพมันรีทัชทั้งนั้นครับ ตัวที่ได้มาผมมีรอย เคลือบยางไม่ค่อยดี ที่ปุ่มขวา ผมไปเอาเปลี่ยนร้าน P&Y มา
                        ตัวใหม่มาผมก็ไฟเท่าเดิมครับ ไฟไม่เยอะมั้งตัวนี้ จะชัดๆก็กลางคืน ส่วน copperhead แสงมันเยอะกว่าครับเพื่อนใช้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=218288
                        Last edited by acquiesce; 28 Jun 2008, 06:24:01.

Comment

Originally posted by carmus View Post
                          ผมสนใจ Mouse ของ Razer แต่ไม่ทราบรุ่นไหนน่าใช้ช่วยแนะนำหน่อยคราบ
                          บอกชื่อรุ่นและราคาโดยประมาณด้วยคราบ งบไม่น่าจาเกิน2000+-
                          ถ้าเป็นออพติคอลก้อมีDimonblack 1800Dpi,Deathader 1800Dpi
                          ถ้าเป็นLaser Cooperhead 200Dpi,Rasashi 4000 Dpi

Comment

ขอบคุณทุกท่านคราบที่ได้มีส่วนร่วมเห็นให้ความรู้ที่ดีมาก
                            กว่าจาเซตได้เล่นเอางงเกือบตาย 555555+ โง๋ไปนิด
                            ลงตัวแล้วคราบ หวังว่าหัวข้อนี้จะมีประโยน๙ช์ต่อไปสำหรับคนที่จะหา
                            Mouse ต่อๆไปนะคราบ Thank You very much*************

Comment

Working...
                            X