Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mouse หน่อยคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Mouse หน่อยคราบ

ผมสนใจ Mouse ของ Razer แต่ไม่ทราบรุ่นไหนน่าใช้ช่วยแนะนำหน่อยคราบ
    บอกชื่อรุ่นและราคาโดยประมาณด้วยคราบ งบไม่น่าจาเกิน2000+-

Logitech G9 คับ
    ใช้อยู่อ่ะคับ
    สุดยิกกว่า G5 เยอะ 55555

Comment

ตอนนี้ใช้copper อยู่ครับ ก็เจ๋งดี แต่ผมว่าmouse มันจะยาวๆ ไปหน่อย ขนาดผมว่านิ้วผมยาวแล้วนา
      ใช้นานๆยังรู้สึกว่าเมื่อยๆมืออยู่
      ก่อนซื้อแนะนำว่าลองถือลองใช้ ดูดีกว่าครับ ซัก 5-10 นาที จะได้รู้ว่าอันไหนเหมาะมือ

Comment

ใช้ Death Adder ของ Razer อยู่ครับเป็น 3G infrared 1800 dpi ราคาประมาณ 2000 กว่าๆลองโทรไปถามดูที่ร้าน www.i27games.com

Comment

A4-tech X7 serie

เป็น laser mouse

ความละเอียด 2500 dpi

ราคาไม่แพง

ตอนนี้ใช้รุ่น X-750BF ลายสวยดี

Comment

-ขอบคุณทุกท่านคราบเดี่ยวจาไปดูที่พันทิพได้เป็นแนวทางดีมากเลยคราบ

Comment

ลอง Side Winder ของ Microsoft ดูสิครับแหล่มจริงๆ
              http://www.microsoft.com/hardware/ga...s.aspx?pid=100

Comment

Razer Diamondback 3g 1800dpi ครับ แค่นี้ก็ไวมากแล้ว
                แต่ไม่ถนัดเท่า MS Intelimouse 3.0

Comment

Razer Mouse ตามกำลังทรัพย์เลยคับ แต่ผมชอบ Diamondback 3G 1800.- ได้มั้ง

Comment

Originally posted by Godstep View Post
                    A4-tech X7 serie

เป็น laser mouse

ความละเอียด 2500 dpi

ราคาไม่แพง

ตอนนี้ใช้รุ่น X-750BF ลายสวยดี
                    ตัวนี้ผมใช้ได้ประมาณครึ่งปี ปุ่มมันเริ่มไปแล้วง่ะครับ

แต่ตอนนี้มี razer 3 ตัวแล้ว เปลี่ยนไปเรื่อย เหอๆ (หมดตัว)

Comment

ขอถามนิดหนึ่งคับ Logitech G3 ก่ะ Logitech MX518(ขายที่ IT City) มันอันเดียวกันหรือป่าวคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                        ขอถามนิดหนึ่งคับ Logitech G3 ก่ะ Logitech MX518(ขายที่ IT City) มันอันเดียวกันหรือป่าวคับ
                        ใช้ MX518 อยุ่พอดีเลย

G3 มันปรับ DPI ไม่ได้นิ

MX518 คือ G5 ลงสเปคครับ คือไม่มีตุ้มน้ำหนัก

Comment

Razor Lachesis 4000 Dpi ครับ IISJ !!!

Comment

ใช้ Razer Lachesis + Razer Mantis Control อยู่จ้า *-*

Comment

Originally posted by sabymode View Post
                              ลอง Side Winder ของ Microsoft ดูสิครับแหล่มจริงๆ
                              http://www.microsoft.com/hardware/ga...s.aspx?pid=100
                              ผมก้อใช้ตัวนี้อยู่ สุดยอดครับ ..แต่คนมือเล็กไม่เหมาะนะครับเพราะมันใหญ่

ราคาตอนที่ผมซื้อมา 3500- ครับ... ตอนนี้ไม่รู้เท่าไร

Comment

Working...
                              X