Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5E แฟลช ไปเป็น Maximus Formula ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5E แฟลช ไปเป็น Maximus Formula ได้ไหมครับ

ใครลองมั้งครับ ผมอัดไฟแรมไม่ได้ ว่าจะแฟลชไปเป็น Maximus เวริคไ ไหมครับ
    เพราะผมเอาแรม 1066 ไปลองเครื่องเพื่อนที่ใช้บอร์ด Maximus มันใช้ได้ แต่ผมใช้บอร์ด P5E อัดไฟเท่ากัน กลับบอกตามรูป อัดไฟไปตั้งแต่ 2.1 -2.2 -2.3 จน 2.4 ก็แล้ว ก็ไม่ได้
    นี่ยังอัดไฟแรมไม่ขึ้นเลย เรื่องคล็อกคงไม่ต้องพูดถึงละครับ ไม่ผ่านแน่นอน

คือถ้า มันไม่ดี ผมจะได้ไม่ลองอ่ะครับ แต่อีกใจหนึ่งก็อยากลองนะ ถ้าแฟลชแล้วเจ๊ง ก็เอาไปเครมเอาบอร์ดตัวใหม่ มาลองดูว่า ทำได้ไหม

ปัญหาของผมก็คือ ซื้อแรม บัส 1066 มาแต่ใช้แค่ 800 เท่านั้นแหละครับ อัดไฟไปแล้วบอร์ดเอ๋อ

ไม่ลองอัดไฟ แรมน้อยๆดูมั้งล่ะครับ เพื่อได้ ผมก็P5Eแฟรสเป็นแม๊ก...อัดได้ไม่มีปัญหา..ตอนแรกก็อัดไม่ไปเหมือนกัน(เพราะใช้ไฟมากไป)แต่พอลองไฟน้อยๆดูปรากฏว่าไปได้ครับ
    ปล.ยังไงก็ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by mohan View Post
      ไม่ลองอัดไฟ แรมน้อยๆดูมั้งล่ะครับ เพื่อได้ ผมก็P5Eแฟรสเป็นแม๊ก...อัดได้ไม่มีปัญหา..ตอนแรกก็อัดไม่ไปเหมือนกัน(เพราะใช้ไฟมากไป)แต่พอลองไฟน้อยๆดูปรากฏว่าไปได้ครับ
      ปล.ยังไงก็ลองดูนะครับ
      ไม่ทราบว่าอัดไปเท่าไรหรอครับ แล้วที่ว่าแฟรสไปเป็น แม็ก นี่ ไฟล์ แม็ก จากเว็บเวอร์ชั่นใหม่มาแฟรสไปเลยใช่ม่ะครับ ไม่ต้องไปหาตัวโม อะไรนะ

Comment

ลองโหลด ไบออท ของ Maximus Formula เวอรชั่น ล่าสุด 1102 มาแล้ว มันบอกว่าแฟลชไม่ได้ครับ บอกไม่แมทกัน ตกลงใช้ตัวไหนแฟลชง่ะ งง

Comment

เวอร์ชั่น 0907 ครับส่วนที่ทำได้ก็ตามนี่เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...82#post2721282 ยังไงก็ลองดูนะครับ

Comment

แล้วแรมที่ว่า สเป็กเค้ามา CLเท่าไร ไฟเท่าไร ลองปรับตามนั้นดู ไม่น่าจะเกี่ยวกับ bios เลยนะ ท่าน

ปล. ทดแรมเฉยๆนะ ไม่ต้อง oc cpu ตาม

Comment

Working...
            X