Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ใช้ batt ซักวันนึง batt ของพี่ๆลดกี่%ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ใช้ batt ซักวันนึง batt ของพี่ๆลดกี่%ครับผม

ถ้าไม่ใช้ batt ซักวันนึง batt ของพี่ๆลดกี่%ครับผม
    ถ้าแบตของ notebook ของเพื่อนๆ ถ้าไม่ใช้สักวันนึง มันจะลดลงไปประมาณกี่% ครับ ของผม SZ79 ซื้อมาจากพี่โต้ง ลดลงไปวันละ 10% ได้ไม่รู้ปกติหรือเปล่าครับ

ถอตออกหรือไม่ถอตครับพี่น้อง

ของผมไม่ลดครับ

Comment

ปกติ แบ๊ตเตอรี่ถ้าไม่ได้ใช้มันจะคลายประจุเองอะคับ
      แต่ไม่รู้ว่าวันนึงคลายเยอะไหมอะ
      หุหุ

กรี๊ด อยากได้ sz79 อะ

Comment

ไม่ใช่มันก็ไม่ลด เพีบงการเก็บประจุไฟมันจะลดเวลาลง

Comment

สังเกตุของผมพึ่งประมาณ1เดือนนิดๆอายุแบต กว่าจะเริ่มคลายประจุก็ประมาณ20วันครับลดไป1-4%ประมาณนี้ครับ

Comment

ของผม SZ17 ถ้า Hibernate วันนึงก็ลดเหมือนกันนะครับ ประมาณ 3-5% มั้ง
            แต่ถ้า Shutdown ไม่ลดนะครับ

Comment

ของผมAsus A8F ถ้าวันเดียวไม่ลดครับ ถ้าสัก1สัปดาห์จะลดไปประมาณ2-3% ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศและอุณหภูมิ ถ้าอยู่ที่แห้งและเย็นเคยปิดไว้เกือบ2สัปดาห์ยังไม่ลดเลย

Comment

ขอผมก็ไม่ลดงับบ

Comment

ลอง check ดูสิครับว่า bat เสื่อมป่าว ถ้าเสื่อมและอยู่้ในประกันก็รีบเคลมครับ

Comment

Working...
                  X