Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมอยู่ดีๆเสียงหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมอยู่ดีๆเสียงหาย

เล่นเกม​อยู่​ดีๆ​เสียงก็หายไป​ ​ผมลองไปเช็คดูที่​ volume control ​แล้ว​ปรับทุกอย่างสุด​แล้ว​ ​ไม่​มีตัวไหนติ๊ก​ mute ​ลองลงไดร์​เวอร์​ใหม่​แล้ว​ ​ก็​ยัง​ไม่​มี​เสียง​ ​ขนาดเสียงตอน​เข้า​วินโดวส์​ยัง​ไม่​มี​เลยครับ​ ​อาการแบบนี้​เคย​เป็น​มาครั้งนึง​และ​ตอน​นั้น​ ​ปิดเครื่องเปิด​ใหม่​มันก็หาย​(ตอน​นั้น​เสียงก็หายตอนเล่นเกมเหมือน​กัน)​แต่ครั้งนี้ทำ​ยัง​ไงเสียงมันก็​ไม่​กลับมาครับ​ ​ใครเคยมีประสบการณื​ช่วย​ผมที​ ​อ๋อผม​ใช้​ sound on board ​นะครับ​ ​ของ​ main board ​รุ่น​ ASUS M2N4-SLI ​ช่วย​ทีนะครับ​ ​จนปัญญา​จะ​แก้​เอง​แล้ว​ ​ขอบคุณมากครับ

แจ่งตำรวจครับ ไปบันทึกประจำวันกับร้อยเวรไว้ก่อนว่าหายไปวันไหน 555

ลองดูว่ามันยังเ็ห็นซาวอยู่ป่าว แต่ที่บอกว่าเข้าไปปรับที่ volume control ได้ก็คงยังเห็นอยู่ ลองเชคที่ลำโพง ลองเอาไปเสียบที่อื่นดูว่ามีปัญหาป่าว ถ่าลำโพงไม่เป็นก็อาจจะเป็นที่ ซาวแหละชิพอาจจะไหม้ ถ่าซาวพังก็ซื้อใหม่ได้เลย

Comment

Working...
    X