Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Vista Ultimate 64 bits

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Vista Ultimate 64 bits

มีใครใช้บ้างคับ

การใช้งานเป็นยังไงบ้าง เครื่องอืดไหม

พอดีผมกะว่าจะลองใช้ดู

อยากถามความเห็นว่าเพื่อนๆ ว่า โอเครึป่าว

ส่วนสเป็คคอมฯผม ตาม sign คับ (เพื่อนๆคิดว่าถ้าลงแล้วจะมีปํญหาอะไรไหม)

ขอบคุณคับ

ไม่อืดครับ การใช้งานมีบ้างที่บางโปรแกรมที่เก่ามากๆไม่สามารถใช้ได้ โดยเฉพาะโปรแกรมเฉพาะต่างๆที่มานเก่าๆแต่โดยรวมโอเคดีครับเพราะผมก็ใช้มาตั้งแต่ต้น เพราะเครื่องผมมานซัพพอต 64 Bit สรุป ดีครับเพราะมานทำให้เครื่องผมเห็นแรม 4 กิ๊ก อันนี้แหละทำให้ผมตัดสินใจลง 64 Bit ครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณคับ คุณ nuden32

แล้วโปรแกรมใหม่ๆ เช่น จากค่าย adobe cs2 cs3 สามารถใช้ได้ปกติหรือป่าวคับ

Comment

โปรแกรมใหม่ๆยิ่งไร้ปัญหาครับ ผมก็ใช้มานานละรู้สึกมันจะเร็วกว่า 32บิทหน่อย

Comment

เวิร์คค๊าบ ไม่อยากกลับไปใช้ XP เยย

Comment

งามขนาดใช้ Dreamscene ยังไม่อืดหรือจอฟ้าเลย

Comment

เมื่อคืนลง Vista 64 bits แล้วคับ

ประเมินคะแนน ตาม Sign เลยคับ

ชอบมากคับ กราฟิก ลูกเล่น สีสัน

เพิ่งรู้น่ะคับว่า เปิดเครื่องมา RAM โดนไปแล้ว 1 GB แต่พอรับได้คับ

อีกอย่างคับ เรื่อง อุณหภูมิ CPU ผมอยู่ที่ 50, 52, 55 สลับสับเปลี่ยนประมาณนี้คับ

คนอื่นๆที่ใช้ Vista เป็นอย่างนี้กันรึป่าว ใครมีวิธี ให้อุณหภูมิ CPU ลดลงบ้าง บอกหน่อยน่ะคับ

Comment

Working...
              X