Announcement

Collapse
No announcement yet.

Easy Acc กด PrtScrn ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Easy Acc กด PrtScrn ไม่ได้

มันเป็นโปรแกรมบัญชีต่างๆนะครับที่คิดงานเดือนพนักงาน รันในดอสด้วยเครื่องที่ใช้ลงวินโดว์98 พอจะจับภาพหน้าจอโดยกดปุ่ม PrtScrn (ปริ้นสกรีน) โปรแกรมบอกประมาณว่า ...... into clipboard
    อะไรสักอย่างเนี้ยครับ พอดีจะจับภาพหน้าจอเอามาลงเวิร์ดนะครับ มีวิธีไหนแนะนำทีครับ

คือว่าถ้าใช้วิธี Alt+Enter เพื่อไม่รันโปรแกรม Easy Acc แบบfullscreen แล้วค่อยกด PrtScrn น่าจะได้แต่กลัวว่ามันจะจะบภาพหน้าจอ Easy Acc ไม่หมดนะ ต้องปรับ Screen resolution ขนาดเท่าไหร่ถึงจะดีผมปรับแล้วชักมั่วๆงงๆกับตัวเอง ^^

Comment

Working...
    X