Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF9500M GS ใช้169.09 ไม่ได้หรือลงยังไงก็ไม่ได้ เซียน9500 สอนทีพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF9500M GS ใช้169.09 ไม่ได้หรือลงยังไงก็ไม่ได้ เซียน9500 สอนทีพี่น้อง

GF9500M GS ใช้169.09 ไม่ได้หรือลงยังไงก็ไม่ได้ เซียน9500 สอนทีพี่น้อง driver มีเป็นสิบ แต่เจือกลงไม่ได้เลย ^^ สอนหน่อยๆ XP น่ะคร้าบบบ

http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=88 โหลดจากที่นี่ลงเลยท่าน โหลดแล้วอย่าลืมโหลด inf ไฟล์ไปทับด้วยนะ มันแนวๆ เอา Forceware PC มาโมอ่ะ แต่ใช้แล้วรู้สึกว่าเล่นเกมลื่นกว่า Forceware ที่โหลดจาก Asus ตรงๆ นิดนึง เพราะ driver มันอัพล่าสุดด้วยล่ะมั้งท่าน

Comment

มาดูดด้วยคนครับ ใช้ F8SN อยู่ ฮ่าๆลง xp แล้ว driver ยังไม่ครบเลย ไม่รู้ว่าตัวไหน งง

ว่าแต่มีเยอะจัง ตัวไหนดีล่ะ

Comment

ผมโหลดมาหมดแล้วเรื่อง mod ก็เรียบร้อย แต่ลงไม่ได้มันบอกไม่เจอ hw กำจริง ใครเคยแก้ได้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

ผมใช้ 9500GS เหมือนกัน ลง Xp แล้วใช้ Driver 175.70 ได้งับ

แต่ของผม Acer 6920G น่ะ

Comment

ไม่เจอ hw ลองเชคอีกทีนะครับว่าม็อดตรงป่าว ม็อดแล้วมันต้องขึ้นว่าให้ทับไฟล์เดิม ประมาณนั้นอ่ะครับ

Comment

ไม่ก็โหลดจากเว็บ asus เลยก็ได้ครับ มันจะไม่ต้องม็อด

Comment

http://dlsvr04.asus.com/pub/ASUS/nb/..._VT_080228.zip ลองตัวนี้ดูครับ

Comment

สรุป เปน ไง ครับ

ผมก็ เคย เปน นะ บังคับลงก็ไม่ได้ ตอนนั้นใช้ xp ori พอเปลี่ยน เปนตัวxp ตัวอื่นๆ ดัน ลงได้ทุก ver

Y_Y เซง เลย

Comment

ผมเปลี่ยน xp มา3 ver แล้วยังไม่ได้เลย ที่โหลดมาจากบิตหมดแหละ เดียวว่าจะไปหาตัวอื่นดู ตัวไหนลงได้บ้างไม่รู้ เซงเป็ด จริงๆ
                    driver ที่มี 169.04,09,16,21 174.31 175.50 หมดสต๊อก ยังไม่ได้เลย

Comment

ของแบบนี้อาจจะต้องเสียสละ

ลองถอดแรม 1 GB ออกดูครับ คิคิ^^

Comment

Working...
                      X