Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับRam หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับRam หน่อยคับ

ใส่แรม1ตัว 2048/800 KINGSTON กับแรม2ตัว 1024/800 KINGSTON
    อันไหนแรงกว่ากันและทำไมละคับ ผมก็งง
    และเรื่องM/B อันไหนใช้งานดีราคาไม่เกิน3000
    VGA ไม่เกิน3000
    ช่วยหน่อยนะคับไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวก่ะคอมเท่าไหร่

แรม 2 ตัว ดีตรงที่มัน dual-process ได้มั้งครับ
    แต่แรม 1 ตัวเลย เราก็จะมี slot เพิ่มไว้ใส่แรมได้อีก

แต่อย่าฟันธงกะคำตอบผมเลย รอให้ผู้รู้มาตอบดีกว่านะ ยัง noob อยู่ด้าน hardware อ่ะ

Comment

2 ตัว ภาษีดีกว่า เหตุเพราะ dual channel (ถ้าบอร์ดรองรับนะ)

ส่วนบอร์ด มียี่ห้อในใจไหมครับ (เอามาลากรึป่าว)

Comment

เเรม 2 ตัว ตัวละ1 กิ๊กถ้าทำ ดูอัลชันเเนล เเบรนวิดก็จะเพิ่มมากขึ้นครับ จะเร็วกว่าตัวเดียวที่เป็น 2 กิ๊ก ตัวเดียว
        บอร์ดทุกวันนี้รองรับ ดูอัลทั้งนั้นหละครับ
        บอร์ดก็ ASUS P5K - SE ราคา 3250 บาท
        การ์ดจองบไม่เกิน 3000 ก็ได้พวก ati 3650 nvidia 8600 บางยี่ห้อ

Comment

2 ตัวครับ จะกี่กิก ก็ 2 ตัวไว้ก่อนครับ

Comment

ขอบคุนมากๆ

Comment

Working...
            X