Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจาประกอบคอมใหม่ขอคำปรึกษาหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจาประกอบคอมใหม่ขอคำปรึกษาหน่อยคับ

กำลังจาประกอบคอม
    SPEC
    Intel Q5500/Q9300
    Mainboard Maximus II formula / P5Q Deluxe
    HDD WD ABYS 500Gb*2 Raid 0 / ABYS 250Gb*2 raid 0
    VGA HD4870 แน่ๆ รออยู่
    Sound card X-Fi Extreme Gamer
    Speaker T7900
    CPU cooling Scythe NINJA COPPER
    Case ThermalTake Xaser VI VG4000BNS สีดำแดงสวยมาก แต่ไม่ใช่Aluminium เป็น SECC หนักกว่าอลูเยอะเหมือนกัน / ThermalTake Xaser VI VG4000SNA Aluminum All ไม่ชอบสีแต่ชอบที่มันเป็น Aluminium
    Ram Reaper HPC 4GB 1066MHz (2GBx2) 5-5-5-18 / G.skill F2-8500CL5D-4GB PI 4GB 1066MHz (2GBx2) 5-5-5-15
    Power supply Tagan BZ600W

ช่วยเลือกหน่อยคับ ที่มี / คือยังเลือกมะได้ สีน้ำเงินคือspec ในใจมีไรต้องปรับเปลี่ยนไม๊คับ

ของแรงหมดเลยนะเนี่ย

Comment

แรงหมดเลย เลือกไม่ถูก อิอิ

Comment

จะเอาไปใช้ทำงานอะไรครับเนี่ย ใช้ให้คุ้มเหมาะสมกับงาน เงินเหลือครับ

Comment

ผมไม่อยากคิดถึงราคาเรย เพราะตอนนี้ก็จะประกอบคอมให้พี่เหมือนกันเห็นของท่านแล้วผมท้อเรยของแรงซะ

Comment

เอ่ออ..ตาลายครับ อย่างเทพ อิอิอิ

ถ้าเอามาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวไม่เหมาะแน่ๆครับ ถ้าใช้งานหนักอย่างอื่นเช่นงาน 3D ตัดต่อวิดิโอ ฯลฯ เข้ามาด้วยถึงจะคุ้มเงินครับ

Comment

ถ้ามีงบแบบท่านและยังไม่รีบร้อน

ผมจะรอ CPU socket ใหม่ และ DDR3 ดีกว่า

Comment

ของแรงและดีหมด

ยกเว้นลำโพงครับ ผมว่าเอากิกาเวิคไปเลยดีกว่า ค่อยสมกับเอ็กไฟ

Comment

อย่างเทพ

Comment

Power supply Tagan BZ600W
                    เปลี่ยนเป็น BZ 700 W ดีกว่าครับ เพิ่มเงิน นิดเดียว

Comment

Supply 700W ไม่อยู่ แล้วครับ ผมว่า 800+ น่าจะดีกว่า ถ้า 700 กลัว จะ อนาคต ป๋าแกต้องเปลี่ยนอีก
                      เผลอๆ ใส่ 4870X2 2 ตัว

Comment

อ่อ สรุปต้องเปลี่ยน supply ใช่ไม๊คับ กะเอาไว้เล่นเกมส์ อ่ามันมากเกินไปเรอะคับ

Comment

เห็นรายการแล้ว.....อึ้ง.
                          เคยใช้แต่ของไม่เกิน 10000-20000 ทั้งเคส
                          (แบบใช้งาน 1-2 ปี พอเค้าออกตัวใหม่ ก้ขายไม่เจ็บตัวเท่าไรใช้คุ้มความอยากแล้ว
                          แล้วไปเล่นรุ่นกลางๆสบายกระเป๋าเอา กับเทคโนโลยีใหม่ที่เปลี่ยนกันในไม่กี่เดือน)
                          Last edited by deedee; 27 Jun 2008, 15:52:54.

Comment

O_O

สเปค คล้ายๆ กับที่ผมจะจัดเลย

แต่ เป็น
                            Q9450
                            RAM 8
                            HDD 250*2 + 500 GB

ไม่ได้เกรียนน่ะ แต่เอามา Render งาน 3D หนักๆมากๆ ล้วนๆ -*-

เออ ว่า แต่ ... Maximus II formula ราคามันเท่าไรหรอตัวนี้

Comment

Working...
                            X