Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด Asrock บ้างครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด Asrock บ้างครับ ?

ใครใช้บอร์ด Asrock บ้างครับ เข้า Safe mode กด ตัวไหนครับ แหะ ไม่ทราบจริงๆ กด จนจะทุกปุ๋ม แล้ว

F5, F8

Comment

F8 ครับ

ใช้อยู่ครับ

Comment

ปุ่มกดสำหรับเข้า safemode ใช้สำหรับ Windows ไม่มีทางเป็นปุ่มอื่นไปได้นอกจากปุ่ม F8 ครับ

Comment

f2

Comment

Originally posted by ccitt059 View Post
            f2
            เข้าใจอะไรผิดรึป่าว จขกท บอกต้องการเข้าSafeMode ไม่ใช่Bios
            F2 Bios
            F8 SafeMode

Comment

Originally posted by amstel View Post
              เข้าใจอะไรผิดรึป่าว จขกท บอกต้องการเข้าSafeMode ไม่ใช่Bios
              F2 Bios
              F8 SafeMode
              นั่นน่ะสิท่าน
              ผมก็ งง

Comment

เเต่เข้า safe mode ทำไมผมกด F5 ละครับเหมือนกับมั่วๆกันเลย

Comment

จะมี f11 มาไหมนี่ เลือกบู๊ต อะครับ

แต่ของผม f8 ครับ

Comment

f2 เข้าไบออส
                    f11 เลือกบูต
                    f8 เข้า safe mode <<< พอกำลังผ่านหน้าไบออสให้กด f8 รัวเลยนะคะ เดี๋ยวก้อเข้าได้คะ ไม่ยาก

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                      เเต่เข้า safe mode ทำไมผมกด F5 ละครับเหมือนกับมั่วๆกันเลย
                      ขอทราบยี่ห้อ/รุ่นเมนบอร์ดด้วยครับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูล เพราะผมใช้กับ Asus, Asrock, ECS, Gigabyte (เท่าที่เคยจับ) ถ้าเลือก safemode จะใช้ F8 อ่า..

ส่วน BootMenu
                      Asus, ECS กด F8 เช่นกัน แล้วกด F8 ย้ำอีกครั้งถ้าต้องการเข้า Safemode
                      Asrock กด F11
                      Gigabyte กด F12

เข้าไบออส
                      Asus, ECS, Gigabyte กด Del
                      Asrock กด F2

นอกนั้น MSI, Abit, 9ล9 ไม่ค่อยได้จับ เพราะที่ร้านที่ทำมันไม่มีอ่ะ
                      Last edited by microsoft™; 26 Jun 2008, 00:30:06.

Comment

Working...
                      X