Announcement

Collapse
No announcement yet.

LEONA G9 EXCITE ยังน่าเล่นอยู่อีกไหมคับ วิจารณ์ให้ฟังหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LEONA G9 EXCITE ยังน่าเล่นอยู่อีกไหมคับ วิจารณ์ให้ฟังหน่อยคับ

LEONA G9 EXCITE ยังน่าเล่นอยู่อีกไหมคับ ถ้าจะซื้อตอนนี้ เพราะตัวโชร์ราคาก็ไม่แพงมากคับถ้าเปรียบเทียบกับลำโพงคอม5.1ทั่วไป จะเอามาดูหนังฟังเพลงคับ อยากให้ท่านๆที่เคยฟังหรือใช้อยู่ วิจารณ์หน่อยคับว่าแนวเสียงเป็นยังไงบ้างคับ ขอบคุณคับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ อยากฟังความคิดเห็นของท่านที่เคยฟังเสียงหรือใช้อยู่คับ ผมเคยไปฟังในห้างมันฟังไม่รู้เรื่องคับเพราะ เปิดแข่งกันหลายบู้ทเหลือเกินฟังไม่ออกเลย แนะนำหน่อยนะคับ กำลังจะซื้อคับ

Comment

ราคานี้ถ้าเทียบยี่ห้ออื่น ก็ถือว่าสมเหตุสมผลครับ

Comment

ถ้ามีที่วาง และ ขนาดห้องเหมาะสม เป็นตัวเลือกที่น่าเล่นมากมายเลยละคร๊าบพี่น้อง

Comment

Originally posted by Chester View Post
          ราคานี้ถ้าเทียบยี่ห้ออื่น ก็ถือว่าสมเหตุสมผลครับ
          คับผม ผมก็กำลังชั่งใจว่าถ้าซื้อลำโพงคอมธรรมดา4-5พันบาท กับเพิ่มอีกหน่อยเล่นเป็นตัวนี้ไปเลยดีกว่าไหมคับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างคับ เบสแหลมเป็นไงบ้างคับ

Originally posted by NICKKIEZ View Post
          ถ้ามีที่วาง และ ขนาดห้องเหมาะสม เป็นตัวเลือกที่น่าเล่นมากมายเลยละคร๊าบพี่น้อง
          คับผมห้องก็พอมีที่วางอยู่คับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างคับ เบสแหลมเป็นไงบ้างคับ

Comment

เสียงกลางชัดเจนครับ
            ส่วนเบสก็มี cut/off ปรับได้ตามชอบ
            รวมๆแล้วก็บ้าพลังดี

Comment

สาวก g9 ไม่มีเลยแฮะ

Comment

ถ้าจะซื้อ 5.1คอมในราคา 4000 5000 ผมว่าซื้อG9 exciteดีกว่านะ มันกระหึ่มกว่า อ้ะ เสียงก็ดีกว่าลำโพงคอม5.1 ในราคาไกล้เคียงกันอยู่แล้ว

Comment

เยี่ยมครับ ใช้อยู่

Comment

Working...
                  X