Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า intel จะเปลี่ยน socket ใหม่ประมาณช่วงไหนคับพอดีจะอัพคอมใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่า intel จะเปลี่ยน socket ใหม่ประมาณช่วงไหนคับพอดีจะอัพคอมใหม่

คิดอยุ่ว่าจะเปลี่ยนหาพวก PD9xx มาใส่ หรือจะเปลี่ยนใหม่เลยดีบอร์ดตอนนี้ใส่ได้แค่ PD คับ
    แล้วก็ใช่อยู่แค่ C331 พอดีวันก่อนเห็นภาพบอร์ดใหม่หลุดมาเลยลังเลไม่รุจารอดีไหม ไม่ค่อยได้อัพบ่อยด้วยชุดนี้ก็ใช่มาสามปีได้แล้ว คิดว่างัยกันบ้างคับกัวเปลี่ยนแล้วสิ้นปีมันวาง socket ใหม่เศร้าแน่เรยยยยยยย.......

สิ้นปีค่อยเปลี่ยนครับ อิอิ

Comment

ว่าแต่เล่นเกมส์ตอนนี้ PD9xx สัก3 Ghz (หาซื้อยากแร้ว) ยังรับไหวอยู่ไหมคับ พวก Grid COD4

Comment

แว่วๆมาเหมือนกัน

Comment

ยัง 478 เลยอะครับ เค้าไปถึงไหนกันแว้ววว จะได้เล่น quardcore กะเค้ามั่งไหมเนี่ย เอิ๊กๆ

Comment

เปลี่ยนเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องรอหรอกครับ กว่าจะออกมาพวกนี้ก็ราคาลดแล้ว ของใหม่ก็ปล่อยให้มันลดราคาลงมา

Comment

Originally posted by Masterboy View Post
              เปลี่ยนเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องรอหรอกครับ กว่าจะออกมาพวกนี้ก็ราคาลดแล้ว ของใหม่ก็ปล่อยให้มันลดราคาลงมา
              พอดีเคยโดนตอน 775 นี้แหละคับ ซื้อมาได้เดือนเดียวมานก็ออกบรรดา Exxx มา บอร์ดที่ซื้อมาใส่ไม่ได้อ้า เซงเรยคับบบบบบบบ

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่ 775 ตอนนี้ก็ยังไม่สายครับ

พอถึงเวลาออก Socket ใหม่ๆ มาก็คงออกแต่บอร์ดระดับสูง แพงขี้แตก
                ถ้าอยากจะรอ Soc หน้า ผมว่าคงรอกันยาวเลยทีเดียว

ปล.น่าจะตามนี้

Comment

771 ใช้เปล่าที่จะออกมาใหม่เอา Phenom ใส่ได้เปล่า

Comment

ไม่ตามมานาน
                    แต่เท่าที่ตามครั้งสุดท้ายคือ socket B , H จะมาประมาณ ปลายปีนี้หรือต้น-กลางปีหน้าครับ
                    codename ชื่อ nehalem
                    ถ้าจำไม่ผิดคือจะมาต่อจาก penryn

ถูกผิดขออภัย

Comment

อืมๆ ข้อมูลๆ

Comment

รอดู Nahelem

Comment

พอกันครับ วื้อ 478 มาได้พักเดียว 775 ออกมาซะงั้น

Comment

...เป็น LGA 1366 คับ คงจะได้เห็นกันปลายปีนี้หรือไม่ก็ต้นปีหน้าอะคับ...แต่ก็อย่างที่พี่ท่านหนึ่งบอกในข้างต้นอะคับ..กว่าราคาจะเอื้อมได้ก็คงอีก หลายเดือนต่อจากนั้น..ที่สำคัญก็ยังไม่มีใครทราบคับว่ามันจะออกปั๊ปสมบูรณ์เลยหรือเปล่า หรือต้องมีการแก้ไขใดๆอีกหรือไม่ (เป็นธรรมชาติของเทรโนโลยีอะไรที่ใหม่ๆๆอยู่แล้วอะคับ)...
                            ...สำหรับ CPU ก็ Codename เดียวกับที่พี่ๆๆข้างต้นบอกเลยคับ...

Comment

รอ DDR3 ดีกว่าครับจะได้เปลี่ยนยกชุด

Comment

Working...
                              X