Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ กับA8N SLI หน่อยครับ จะทำ SLI น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ กับA8N SLI หน่อยครับ จะทำ SLI น่ะครับ

พอดีผมมีการ์ดจอปานกลางน่ะครับ อยากจะลองทำ SLI ดู คือมีอยู่แล้ว 1 ตัว ผมจะซื้ออีกตัว เพราะว่าเขาขายให้ถูก ๆ น่ะครับ สเปคนี้ครับ AMD Athlon3000+
    A8N SLI socket 939
    Ram 1.5 G dual
    Gigabyte 8500GT Turboforce 256mb. ddr3 core 600/1400
    H/D 80 G
    power 420 W.
    ที่ผมจะถามคือ ผมต้องเพิ่ม power อีกมั้ยครับ และถ้าเคยทำบอร์ดตัวนี้เป็น SLI มันเป็นไงบ้างครับ
    ผู้รู้ช่วยด้วยนะครับ ก่อนตัดสินใจผิดพลาด

- 420W เต็ม .... ไม่ต้องเพิ่มหรอกงับ ใช้ล่ายยยย
    - เป็นยังงัยบ้าง คือ เอา 8500GT มา SLI มันก็ไม่ได้แรงขึ้นมากมายหรอกงับ แต่ถ้าอยากลองให้เห็นกะตาก็ลองดูได้งับ

Comment

ขอบคุณนะครับ ที่แสดงความเห็น ได้มาถูกน่ะครับ เลยอยากลอง

Comment

ไม่ต้องทำ SLI เพราะจะเป็น x8 ไม่ใช่ x16 จะเห็นมีแต่ M/B ของDFI ที่ใส่ 2 แผงยังเป็น X16 ยังไงก็ดูในคู่มือที่มากับ เมนบอร์ดดู เพราะส่วนมากแล้ว จะเป็นอย่างนั้น ถ้าไม่ใช่รุ่นสูงสุดของแต่ละยี่ห้อ

Comment

Originally posted by piang View Post
          ไม่ต้องทำ SLI เพราะจะเป็น x8 ไม่ใช่ x16 จะเห็นมีแต่ M/B ของDFI ที่ใส่ 2 แผงยังเป็น X16 ยังไงก็ดูในคู่มือที่มากับ เมนบอร์ดดู เพราะส่วนมากแล้ว จะเป็นอย่างนั้น ถ้าไม่ใช่รุ่นสูงสุดของแต่ละยี่ห้อ
          จะ sli

dfi ก็ x8 ครับ

เท่าที่เห็น x16 ก็มีแต่ a8n32-sli deluxe กับmsi(จำรุ่นไม่ได้และ)

อยากลองsli ก็ทำไปเหอะครับ มันดี เท่ด้วย อย่าไปสนใจเลย x8 x16 ต่างกันไม่เยอะหรอก

Comment

Working...
          X