Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ไม่น่าซนเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ไม่น่าซนเลย

คือพอดีได้โน็ตบุ๊คมาจากพี่ เป็นรุ่นเก่าแล้วคับ รุ่นTravelMate 630 เป็นเพนเทียม4นะคับ

คือตั้งแต่พี่เขาใช้มายังไม่เคยถอดมาทำความสะอาดเลย เราก็พึ่งได้มา ประกอบกับว่างๆ

เลยรื้อเล่นซะหมดเลย พอรื้อออกหมดก็จัดแจง เอาออกมาปัด ล้าง ทิ้งไว้1คืน

พอเย็นๆก็ลองมาประกอบ สรุปไฟติด ลองกดตรงdvd-rom ก็ติด แต่พัดลมซีพียูดันไม่หมุน

งานเข้าเลยคับ ลองจับที่ซิ้งcpuก็ร้อนเอาการเลย นั่งรอซักพักภาพไม่มา เวนเลยเรา

ลองแก้ๆดูก็ยังเหมือนเดิมคับ ไอ้เราก็นึกว่าจะง่ายๆคล้ายๆกับPC ก็เลยจะถามความเห็นหน่อยคับว่าเป็นที่ไรหว่า

ถ้าไงคงจะต้องยกไปเซียร์ ก็แนะนำร้านให้ผมด้วยและกันคับ
    ปล.ไม่น่าเลยเราโน็ตเครื่องแรก ที่ได้จับก็ไปซะละ
    ปล2.น๊อตเหลือ3ตัวหาที่ใส่ไม่เจออีกเวนเลย

ขอบคุณมากๆเลยคับ

พรุ่งนี้ใครเรียนที่เกษตร แล้วว่างๆ ไปช่วยผมดูหน่อยก็ดีคับ ประมาณ10-11โมงคับ ใต้ตึก60ปี วิศว คับ จะลองไปนั่งแกะ อีกรอบกะเพื่อน

อิ อิ ยังไม่เ็ข็ด

ขอบคุณคับ

Comment

โอ้ว หนาว

Comment

รอคนต่อไป........

Comment

มีช๊อต ๆ

Comment

ช๊อตแน่ พัดลมไม่หมุนเนี่ย ล้างด้วยอะไรคับ แล้วปล่อยให้แห้งสนิทไหม

Comment

คือทิ้งไว้ให้แห้งแล้วนะคับ แล้วช๊อตเนี่ย คือไปทั้งระบบเลยหรอ เหอๆ
              - - ใครพอจะแนะนำร้านที่เซียร์ได้มั่งอะคับ ถ้าพรุ่งนี้แงะกะเพื่อนแล้วยังไม่ได้คงต้องไปใช้บริการซะแล้ว
              อิ อิ

Comment

แล้วอีกจุดที่ซนคือ ตรงซิ้งCPU ที่จะประกบกับCPU มันมีแผ่นคล้ายๆฟอยสีเงินๆ ผมไปแกะมันออกหมดเลย ให้ประกบกับทองแดงโดยตรง มันมีผลไหมหว่า ซนจนซวย อิ อิ ขอบคุณคับ

Comment

ซนจังเลยอ่า ที่แกะออกไปมันเปรี่ยบเหมือนสิลิโคลน ตัวถ่ายเทความร้อนจากCpu เหอๆๆๆ
                  งานช้าง

Comment

- - จิงดิ พอดีมือใหม่ด้านโน๊ตบุ๊คอะคับ แล้วทำไงดีหว่า ทิ้งไปแล้วด้วย แต่มันนานมากแล้วนะคับ ใส่ซิลิโคลนหลอดขาวไปแทนมันไม่เหมือนกันหรอคับ ว้าว งานเข้ามากมายเลย ซวยหรือว่าซนกันแน่ อิ อิ
                    ขอบคุณมากคับ

Comment

แล้วก็แนะนำร้านในเซียร์ด้วยคับมีร้านไหนดีๆมั่งไหมหว่า อิ อิ ขอบคุณคับ

Comment

รอท่านอื่นนะ เรื่องร้านผมไม่รู้เลยครับ

Comment

ขอบคุณคับ รีบนอนดีกว่า พรุ่งนี้ต้องไปตะลอนที่เซียร์อีก อิ อิ

Comment

อิ อิ ข่าวดีคับ กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว เสียค่าวิชาไป1500คับ อิ อิ

Comment

เรียนปีอะไรครับ
                              ผมSKEปีหนึ่งนะค้าบบบบ
                              ฝากตัวด้วย^^

Comment

Working...
                              X