Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดรหัส GPU ที่ลงท้ายด้วย GT-GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดรหัส GPU ที่ลงท้ายด้วย GT-GS

ในความคิดของผมคิดว่า ก้าดจอที่ มีเลข ......GT ก็คงคล้ายๆกับ CPU AMD คือ ตัว Athlon
    ส่วนตัว .......GS ก็คงจะคล้ายๆ กับ Sempron ที่ลดประสิทธิภาพลง เพื่อให้ได้ราคาถูกลง
    พร้อมประสิทธิภาพที่ลดลง ครับ

ท่านอื่นๆว่ายังไงครับ ถ้าผมพูดไรผิดไปก็บอกด้วยนะครับ จาได้ประดับเปนความรู้ครับ ^^

ประมาณนั้น

Comment

ความรู้จดๆ

Comment

ตามนั้น

Comment

แล้วแต่จะคิด
          แต่ก่อนซื้อเลือกชัดๆทั้งความเร็วแรมและ GPU core เพราะท่อมันก็เท่ากัน

Comment

แล้วส่วนที่ว่า "เปิดท่อ" มันคืออะรัยล่ะครับ ไม่รู้จัก

Comment

มันก็แค่ การตลาดครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                แล้วส่วนที่ว่า "เปิดท่อ" มันคืออะรัยล่ะครับ ไม่รู้จัก
                ชิพเดียวกัน ท่อถูกปิดไว้ รอให้เราใช้โปรแกรมมาเปิดซึ่งสำเร็จหรือไม่แล้วแต่ดวง

Comment

แล้วท่อมันอยู่ตรงไหน น่าตามันเป็นงัยหลอคับ แล้วใช้โปรแกมรัยมาเปิดครับ

Comment

Originally posted by nicolas View Post
                    ชิพเดียวกัน ท่อถูกปิดไว้ รอให้เราใช้โปรแกรมมาเปิดซึ่งสำเร็จหรือไม่แล้วแต่ดวง

ถ้าเปิดไม่สำเร็จ นี่การดจอวูปเลยบะครับ

Comment

ไม่ครับ เปิดไม่ได้ก็คือเปิดไม่ได้ครับ ไม่มีอะไร
                      นอกจากเล่นกันขั้ันสูง แฟรชใบออสเพื่อแปลงร่า่งการ์ดจออันนี้ถ้าพลาด ก็เครมอย่างเดียว ครับ

รุ่นใหม่ๆ เปิดท่อไม่ได้แล้วคัรบ มีแต่พวก 6200 นะที่เปิดแล้วคุ้มแรงจริงๆ เป็น 6600 ไปเลย บางรุ่นนะครับที่ทำได้ รุ่นใหม่ ยังไม่มีไครทำได้ครับ

Comment

แล้ว winfast FX 5200 ล่ะครับ ของผมตัวนี้จะเปิดกะเค้าได้ด้วยหรือปล่าวครับ

Comment

5200 ไม่ได้นี่คับ

Comment

เหมือนกับรถของโตโยต้าที่ลงท้ายด้วย J , E , G , S นั้นแหล่ะครับรุ่นเดียวกันแต่อุปกรณ์เสริมไม่เท่ากันเท่านั้นเอง

Comment

อ่อ ครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
                              X