Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเพลง Test Sound หน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเพลง Test Sound หน่อยคร้าบ

ผมใช้ audigy2zs กับ Eacan A-200 <5.1s>
    อยากได้เพลงที่เป็น 5.1 หรือ DTS มาลองเสียงอ่าครับ
    ผมรู้สึกว่าเวลาเปลี่ยนไปต่อแบบ2.1แล้วเสียงไม่เพราะอ่า
    ต้องตั้งค่าที่ซาวการ์ดอย่างไงบ้างป่าวคับ
    ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนดีอ่า

แนะนำทีคร้าบ อยากใช้ soundcard กับลำโพงให้เกิดประโยคสูงสุดอ่า

Comment

รอๆๆ

Comment

A200 ท่านสอยมาเท่าไหร่อะครับ ที่ไหนเอ่ย กำลังดูๆอยู่เสียงดีไหมอะครับ

Comment

3900 ที่เซียร์อ่ะครับ ดูหนังเสียงใช้ได้นะครับ แต่ฟังเพลง 2.1 ผมกำลังศึกษาอยู่อ่ะครับ

Comment

ผมไช้ FIM Super Sound

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              ผมไช้ FIM Super Sound
              มันคือไรหลอครับท่าน

Comment

มีให้โหลดมั้ยครับ

Comment

http://www.ruamdvd.com/index.php?pag...mart&Itemid=26

อันนี้ใช่ป่าวหว่า

Comment

อืมๆ ผมก็serch เจออันนี้เหมือนกัน
                    ใช้โปรแกรมไรเปิดเพลงที่อ่านไฟล์เพลงทีเ่ป็น DTS ได้บ้างหว่า

Comment

ส่งที่อยู่มาเดี๋ยวผมส่งแผ่นเทสเสียง DTS ไปให้.....
                      เล่นบน Power DVD ตั้งค่าเสียงให้ถูกต้องแล้วก็เล่นเลย

Comment

ฟังเพลงส่วนตัวผมว่าEACAN A500L เสียงน่าจะคุ้มกว่าถ้าจะเอามาฟังเพลงนะไม่เน้นดูหนัง

Comment

ดันให้คับ ใช้ลำโพง ตัวเดียว กันเลย เสียงดีคับ เน้นเล่นเกมส์ ลองเล่น crysis ออก 5.1 เสียงระเบิด ปืน รู้ทิศทางของศัตรู ลูกกระสูนวิ่งจากด้านหน้าไปหลังโคตรมัน ดูหนัง มันโคตร แต่ฟังเพลง จะออกแหลมๆ ไปหน่อย อยากเปลี่ยน sound card มาเป้น x-fi เหมือนกัน เพราะใช้ live 5.1 sb 0220 อยู่

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                            ส่งที่อยู่มาเดี๋ยวผมส่งแผ่นเทสเสียง DTS ไปให้.....
                            เล่นบน Power DVD ตั้งค่าเสียงให้ถูกต้องแล้วก็เล่นเลย
                            แล้วมีหนัง MIYABI แบบ DTS ไหมครับ จะได้ส่งที่อยู่ไปให้..
                            แบบเหมือนอยู่ในสถานที่จริง

Comment

Originally posted by Che-Mong-Toey View Post
                              แล้วมีหนัง MIYABI แบบ DTS ไหมครับ จะได้ส่งที่อยู่ไปให้..
                              แบบเหมือนอยู่ในสถานที่จริง
                              หะๆๆ นั่นสิ อยากได้ด้วย

Comment

Working...
                              X