overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: เวลาเล่นเกมส์หนักๆ แล้วภาพจะเป็นสีเขียววูปวาป [ GF 6600GT ]

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

Exclamation เวลาเล่นเกมส์หนักๆ แล้วภาพจะเป็นสีเขียววูปวาป [ GF 6600GT ]

Spec มันรองรับได้ป่าวอะคับ GF 6600 GT เล่น Rainbow Six 2

ถ้าได้นะครับ ผมเกิดปัญหาคือ ตอนแรกเข้าไปปุ๊ป ประมาณ 3 - 5 นาทีแรก ภาพปกติ สวย
    พอเดินไปสักพักนึง แสงสีเขียวเริ่มวูปว๊าป บนจออะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

เช่นจากกระบอกปืนเป็นสีดำ ก้กลายเป็นมีสีเขียวแสมเข้าไปอะ กางเกงคน ก้มีแสงสีเขียว
    ถ้าเล่นต่อไปเรื่อยๆ ก้จะมีแสงเขียวเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ เยอะขึ้นเรื่อยๆ จนเล่นไม่ได้เลยอะครับ

2. ตอนเล่น World of warcraft ที่กิน VGA น้อยมักๆ บางครั้งผมเปิดเล่นแล้วภาพสีเขียว
    บางครั้งเปิดแล้วไม่มีอะไรเลย บางครั้งเปิด 2 จอไม่เปนอะไร บางครั้ง บาง 2 จอปุ๊ป ภาพเขียวเลยอะคับ

** ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรหรอครับ การ์ดจอเก่า ?? ประมาณ 3 ปีอะครับ > <" มะยุ้ถึงป่าว
    แต่น่าจาถึงอะครับ เล่นเกมส์อื่นๆ ที่ไม่มีกราฟฟิคแรงไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ [ Warcraft , Audition ]

มีช่วงนึงผมเคย OC ไป OC มา แล้วงง แต่ปัจจุบันเอากลับมาเป็นเหมือนเดิมแย้วอะคับ เกี่ยวกับการ Oc การ์ดจอรึป่าวคับ ถ้าเกี่ยวต้องปรับเป้นแบบเดิมยังไงหรอครับ ..

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกๆคำตอบ ล่วงหน้า

OverclockZone Member neromimz's Avatar

รอผู้รู้มาตอบงับ ดันห้ายยย
    (การ์ดเน่าแล้วมั้ง)

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

แน่เรย T T" นานแระ

OverclockZone Member

เป็นเหมือนกันครับ พัดลมมันพังอะครับ หยุดหมุนไปเลย

เอาไปเปลี่ยนพัดลมก็หายครับ

ผมใช้ของ winfast นะครับ

เป็นเพราะมันร้อนหรอคับ เด๋วผมต้องดูสักหน่อย ว่าพัดลม มันหยุดจริงป่าว

มีนบุรี บางกะปิ

เป็นเพราะการ์ดจอร้อนครับ อาจเกี่ยวกับการ oc ด้วย ลองดูพัดลมให้ชัวร์ก่อนแล้วกันครับ ถ้าพัดลมพัง การ์ดจอก็แข่ไปด้วย

มันร้อนคราบ
    เปลี่ยน ซิ้งใหม่ ก็น่าจะดีขึ้น

คิดว่าพัดลมน่าจะเสีย ลองเปลี่ยนดู ของผม GF6600 GT เหมือนกัน
    เปลี่ยนพัดลมมาแล้ว 3 ตัว
    ตอนนี้ใช้ตัวใหญ่ เสียบไฟบนเมนบอร์ด ครับ
    ลองดัดแปลงดูนะครับ

ิอ่อ เสียบพัดลมเพิ่มไปใช่ปะคับ สงสัยต้องหาติดเพิ่มอีกสักตัว ราคารวมๆ ประมาณเท่าไหร่หรอคับ

แล้วตัวที่มันติดกับการ์ดจอทำยังไงอะคับ งงๆ หรือเหมือนกับเอาการ์ดจอไปซ่อมหรอคับ > <"!

พัดลมข้างๆผมมี 12Volt - 0.16A

ถ้าผมจะติดเพิ่มต้องทำแบบไหนหรอคับ มีกระทู้ไหนสอนติดมั้งมั้ยคับ หามะเจอเรย

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008 at 07:24:31.

ขุด ตอบข้างบนให้หน่อนคับ ^^

OverclockZone Member dumbell's Avatar

Quote Originally Posted by aOffrOzen View Post
    Spec มันรองรับได้ป่าวอะคับ GF 6600 GT เล่น Rainbow Six 2

ถ้าได้นะครับ ผมเกิดปัญหาคือ ตอนแรกเข้าไปปุ๊ป ประมาณ 3 - 5 นาทีแรก ภาพปกติ สวย
    พอเดินไปสักพักนึง แสงสีเขียวเริ่มวูปว๊าป บนจออะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

เช่นจากกระบอกปืนเป็นสีดำ ก้กลายเป็นมีสีเขียวแสมเข้าไปอะ กางเกงคน ก้มีแสงสีเขียว
    ถ้าเล่นต่อไปเรื่อยๆ ก้จะมีแสงเขียวเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ เยอะขึ้นเรื่อยๆ จนเล่นไม่ได้เลยอะครับ

2. ตอนเล่น World of warcraft ที่กิน VGA น้อยมักๆ บางครั้งผมเปิดเล่นแล้วภาพสีเขียว
    บางครั้งเปิดแล้วไม่มีอะไรเลย บางครั้งเปิด 2 จอไม่เปนอะไร บางครั้ง บาง 2 จอปุ๊ป ภาพเขียวเลยอะคับ

** ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรหรอครับ การ์ดจอเก่า ?? ประมาณ 3 ปีอะครับ > <" มะยุ้ถึงป่าว
    แต่น่าจาถึงอะครับ เล่นเกมส์อื่นๆ ที่ไม่มีกราฟฟิคแรงไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ [ Warcraft , Audition ]

มีช่วงนึงผมเคย OC ไป OC มา แล้วงง แต่ปัจจุบันเอากลับมาเป็นเหมือนเดิมแย้วอะคับ เกี่ยวกับการ Oc การ์ดจอรึป่าวคับ ถ้าเกี่ยวต้องปรับเป้นแบบเดิมยังไงหรอครับ ..

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกๆคำตอบ ล่วงหน้า
    ใช้เมนบอร์ดยีของอะไรครับ ที่ผมเคยเจอมาก็มีเรื่องความร้อนของการ์ดจอ และก็เป็นที่เมนบอร์ดครับใชกับอย่างบอร์ดอื่นไม่เป็น แต่เป็นกับ Asrock เล่นเกมส์ไม่ได้เลยครับ แต่ถ้าเปิดมิวสิควีดีโอประมาณ 15 นาทีจะเป็นแล้วครับสีเขียว ๆ มาก่อนพอสักพักหน้าจอจะเป็นสีดำหมดเลยครับ พอเปลี่ยนบอร์ดก็หายเลยครับอาการเป็นแบบที่ผมว่าหรือเปล่าครับ ลองเปิดมิวสิควีดีโอดูครับ

อ๋อ ด้านบนน

ไม่เป็นไรเลยครับ ผมใช้ GA P35 DS3L ครับ ^^
    ผมถอดออกมาดู รู้สึกว่า พัดลมไม่หมุนนะครับ
    หรือว่ามันจะหมุนเฉพาะ ตอนเล่นเกมส์หนักๆครับ > <" ตั้งกะผมเปิดเครื่องมามันยังบ่หมุนเลย

ฮาๆ คือมันหมุนตลกอะคับ มันหมุน ซ้ายขวาๆ กะดุ๊ก กะดิ๊กคับ หุหุ ไม่ครบรอบ

Bookmarks

Bookmarks