Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDDชะตาขาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDDชะตาขาด

Seagate Barracuda7200.10 250GB ของผมตอนนี้ชะตาขาดเสียแล้ว กะว่าจะเอาไปเครมวันนี้(synnex) ในนั้นมีข้อมูลสำคัญอยู่ที่ผมเอาออกมาไม่ได้ ทาง0เค้าจะรับกู้ข้อมูลให้มั้ยครับ อาการคือ ตอนแรกบูทไม่เข้าวินโดวส์ ตอนนี้ลงวินไม่ได้เลย

ถ้า0ไม่รับกู้ข้อมูลให้ มีร้านไหนในพันทิพรับกู้บ้างมั้ยครับ ซวยจริงๆ งานทั้งนั้นเลย

เอา HDD ไป ใส่ที่เครื่องอื่นดูสิครับ ถอดสายแพกับสายไฟCD Drive ออก แล้ว เอาHDD ไปใส่แทน
    ลองดูนะครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ได้ผลครับ

Comment

ในพันทิพเห็นมีหลายร้านรับกูอยู่นะ ชั้น 1 กับ ชั้น 4 เห็นในนี้แนะนำกัน

ไม่เคยใช้บริการกู้ข้อมูลเลยไม่รู้จะแนะนำร้านไหน

Comment

ลองใช้ windows pe ดูครับผมใช้บ่อย
        เผื่อจะกู้ได้

Comment

กู้ได้แล้วครับ จู่ๆก็โผล่มา เลยก็อปลงแผ่นหมดแล้ว เมื่อวานนั่งลองทั้งวันไม่ได้ คงเอาไปเครมวันนี้ล่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

Working...
            X