Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอผลเทส Benchmark ด้วยครับด้วยโปรแกรมนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอผลเทส Benchmark ด้วยครับด้วยโปรแกรมนี้

กำลังสนใจจะซื้อ PC ใหม่มาทำงานครับ ด้าน CAD CAM CNC
    กำลังคิดเลือกระหว่าง i7-4770K (1150) กับ i7-3930k (2011) หรือรุ่นที่สูงกว่าดี
    อยากรู้ว่าเมื่อ OC เต็มที่แล้วประสิทธิภาพจะ***งกันแค่ไหน
    รบกวนขอผลเทส Benchmark เพื่อนๆ ครับ ด้วยโปรแกรมนี้
    << HSMWORKS PC Performance Rating >>
    ดาวโหลดโปรแกรมได้ที่นี่ครับลิ้งด้านล่าง ขนาดประมาณ 23MB
    http://www.hsmworks.com/performance/
    ไม่จำกัดนะครับว่าจะเป็น CPU รุ่นไหน ขอให้เป็น System 64bit
    รบกวนแจ้งรุ่น CPU @OC และขนาด RAM
    ขอบคุณครับ

รวบรวมผลเทสเพื่อนๆ ครับ

Last edited by jojoe79; 14 Aug 2013, 15:13:41.

อยากรู้เหมือนกัน ว่าตัวไหนคิดเลขไว เจนทูลพาท ทู เอ็นซี

Comment

รอชมด้วย

Comment

Comment

เดิมๆ i5 4670K@3.4/3.8 Ram 4GB@2200

ใครได้เวลาน้อยกว่า ก้ได้ rating มากสืน่ะ ประมาณนั้น

Comment

OC เต็มที่ ถ้าจะจัด 2 ตัวนี้ ไป 3930k ครับ แรงกว่า 4770k ครับ

ยิ่งท่านใช้ CAD CAM CNC ไป 2011 โลดครับ
            Last edited by KGAME; 21 Jun 2013, 00:10:51.

Comment

ขอบคุณ Kiyomaro's ครับ
              และขอบคุณคุณ KGAME ที่แนะนำครับ
              มีท่านใดที่พอจะทำผลเทสให้ผมได้อีกรึเปล่า
              ขอบคุณครับ

Comment

4770k @ 4.0 Ghz

Comment

Comment

ขอบคุณ คุณ icexxx และคุณ 9988175 ครับ
                    ยังไม่เห็นผลเทสของเพื่อนๆ ที่ใช้ Sandy bridge E เลย
                    รบกวนหน่อยครับ

Comment

3570k@4.2 Ram 8 Gb @2600
                      เท่าที่ดูผมว่าแรมก็มีผลนะครับ บัสแรมก็ด้วยครับ

Comment

น้องๆ i5 วีกับเวล หลบนิด รุ่นพี่ i5 มาแล้ว
                        i5 750 เดิมๆ+ Ram ธรรมดาๆ bus1333

Comment

Originally posted by queue007za View Post
                          น้องๆ i5 วีกับเวล หลบนิด รุ่นพี่ i5 มาแล้ว
                          i5 750 เดิมๆ+ Ram ธรรมดาๆ bus1333

รุ่นพี่มาแรงกระแทกน้องใหม่ตกฟุตบาตทีเดียวเชียว(มั้ง)

Comment

Comment

ขอบคุณ chgrapun, คุณ queue007za ครับ
                              รุ่นพี่ Lynnfield ก็มาแจม ^_^+

Comment

Working...
                              X