Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia โกง 3Dmark Score ด้วย drivers 177.39?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อันที่จริง นี่ไม่ใช่ครั้งเเรกนะครับที่ Nvidiaโกงคะแนนแบบนี้

เมื่อหลายปีก่อน ผมจำได้ว่าก็เคยทำมาเเล้วครับ เขาดัดแปลงdriverเพื่อให้รัน3D marksเเล้วได้คะแนนที่สูงขึ้น

ซึ่งตอนนั้น คนที่ออกมาแฉเองก็ไม่ใช่ใครครับ ATIเนี่ยแหละ

หลังจากนั้น Nvidiaก็ออกไดรเวอร์ตัวไหม่ที่ไม่โกงออกมา พบว่าคะแนนลดฮวบเลยครับ

เพราะตอนนั้น ATI มาเเรงมากเลยครับ Nvidiaสู้ไม่ได้ เลยต้องโกงกันแบบนี้

เฮ่อ แย่จังนะครับ ทำแบบนี้ เข้าข่ายหลอกลวงประชาชนนี่นา

Comment

Originally posted by Hokly View Post
      อันที่จริง นี่ไม่ใช่ครั้งเเรกนะครับที่ Nvidiaโกงคะแนนแบบนี้

เมื่อหลายปีก่อน ผมจำได้ว่าก็เคยทำมาเเล้วครับ เขาดัดแปลงdriverเพื่อให้รัน3D marksเเล้วได้คะแนนที่สูงขึ้น

ซึ่งตอนนั้น คนที่ออกมาแฉเองก็ไม่ใช่ใครครับ ATIเนี่ยแหละ

หลังจากนั้น Nvidiaก็ออกไดรเวอร์ตัวไหม่ที่ไม่โกงออกมา พบว่าคะแนนลดฮวบเลยครับ

เพราะตอนนั้น ATI มาเเรงมากเลยครับ Nvidiaสู้ไม่ได้ เลยต้องโกงกันแบบนี้

เฮ่อ แย่จังนะครับ ทำแบบนี้ เข้าข่ายหลอกลวงประชาชนนี่นา
      เฉพาะคนที่เชื่อเฉพาะคะแนนจาก Programs พวกนี้นะครับ อิๆๆ ^_^

Comment

177.39 เป็นไดเวอร์ทีออกมาช่วยกู้สถานะการของNvidiaคับ
        มันเป็นเหมือน สิ่งทีออกมา ยุติปัญหา ยุ่งยากคับ
        ถ้าม่ะมีมัน Nvidia ก้ออาจจะเจอเรือง เรืองนึง จากคนซือคับ
        มันม่ะใช่เรืองคะแนน เล็กๆนันหรอกคับมันเป็นเรืองเล็กน้อยมากคับ

Comment

โกงคะแนน หรือแก้บัคให้เป็นปกติครับ

Comment

Originally posted by Antfield View Post

ปล. จากบทความใน link 8800GTS รองรับฟังชั่นนี้ด้วย
            ปล.2 ตามข่าวแล้ว มันต้องใช้กราฟฟิคการ์ดอีกตัวมาต่อแล้วทำหน้าที่เหมือนเป็น Phsyx card แต่ที่ link มาให้ดูไม่มีรายละเอียดว่ามันทำยังไง แต่ที่เข้าใจคือ 280GTX+280GTX กับ 280GTX+8800GTS
            ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องซื้อ 2 ตัวอยู่ดี

Comment

Originally posted by P@RN View Post
              ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องซื้อ 2 ตัวอยู่ดี
              ตอนนี้แน่นอนแล้วครับว่าใช้ตัวเดียว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไม่รู้ว่าถ้าเอาไปใช้จริงเช่นเล่นเกมส์เนี่ยจะเป็นยังไงเพราะขนาดมี PhysX การ์ดเฟรมเรตยังตก นี่ใช้การ์ดจอทำงานทั้งประมวลผม 3D แล้วก็ Physic พร้อมกันเลย

Comment

เหอๆ....

Comment

ทำกันได้

Comment

ทำไปได้

Comment

เป็นการชกใต้เข็มขัดแบบนึง ที่ยังนิยมทำกันอยู่
                      ระยะยาวแล้ว ผู้ผลิต 3D Mark น่ะแหละที่ลำบาก เพราะคนจะหมดความเชื่อถือไปเอง

Comment

เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามีการโกงคะแนน

ขอบคุณคร๊าบบบบบ สำหรับความรู้

Comment

Working...
                        X