Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ด้วยค้าบบ มีเรื่องสงสัยอย่างแรงงงงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ด้วยค้าบบ มีเรื่องสงสัยอย่างแรงงงงงง

คือวันนี้ไปซื้อเกมส์มาอ่ะคับ แล้วไปจอเกมส์ Grid Racedriver หันไปเจอสเปกRecomment ของมันเข้า มันเขียนไว้ว่า CPU = core 2 duo@2.66 , Athon64 x2 3800+

ผมเลยสงสัยว่าสเปกของ AMD เนี่ยมันใช้น้อยขนาดนั้นเลยรึ เมือเทียบกับ Intel แล้ว ต่างกันเยอะอยู่

3800+ Vs core 2 duo@2.66

จากที่เห็นแสดงว่า AMD ใช้ได้ดีกว่า Intel ใช่รึไม่ในเรื่องของการเล่นเกมส์ รบกวนตอบทีครับ

ปล.เห็นต่างกันได้แต่อย่าแตกแยกนะคับ....

สั้นๆครับ

เล่นได้

Comment

มีอีกเกมส์ครับ Drift C2D 2.66 กับ AMD X 2 4000+ 555+ ราคาต่างกัน ฟ้า กับ ขี้เลย
      ปล. ขอโทดที่หยาบคาบแต่มัน***งกันจิงๆๆ ไม่รู้ว่าจะเทียบกับอะไร 6****** กับ 2000

Comment

นั่นแหละความจริงขอรับ

Comment

มีใครอธิบายได้มากกว่านี้มั้ยคับ รบกวนด้วย เผลอๆอาจย้ายค่ายได้ 555

Comment

ไม่บอก หิหิหิ
            AMดี นะDแล้ว

Comment

ถามทำไม ล่อเป้ารึ มีกะตังก็เล่น Intelปาย กะตังน้อยก็Amdปาย จบ Cpuตัวไหนก็เล่นเกมได้ทั้งนั้น จบ

Comment

AMDมันถูกไงละ แถมเร็วมั้งนะ

Comment

นี่แหละ ข้อดี AMD

ปล. คนใช้ AMD หน้าตาดีทุกคน ( รึเปล่า .. )

Comment

ถามทำไม ล่อเป้ารึ มีกะตังก็เล่น Intelปาย กะตังน้อยก็Amdปาย จบ Cpuตัวไหนก็เล่นเกมได้ทั้งนั้น จบ

อ่านปล.ด้วยคับ ใช่ที่ว่าตัวไหนก็เล่นเกมได้ทั้งนั้น แต่อยากถามเหตุผลแค่นั้นเอง

Comment

เราก็เล่นอยู่นะสเปกตามลายเซ็น

Comment

ปกติมันมีบอกว่าขั้นต่ำกับ ขั้นที่เล่นได้สบายๆมั้ง สเปกของเกมส์

Comment

ขุดอีกหน่อยยังไม่ได้คำตอบเลย

Comment

อย่าไปคิดมากให้ปวดหัวครับ สิ่งสำคัญสำหรับคอมในการเล่นเกมส์ CPU ก็เป็นปัจจัยหนึ่ง แต่ที่สำคัญกว่าคือกราฟิกการ์ด อาจรวมไปถึง Ram ด้วย เพื่อความลื่นไหลต่อเนื่อง

การ์ดแรงๆแล้วใช้ CPU ระดับพอใช้ได้ มันก็เล่นได้ดีเหมือนกัน

ปล. ส่วนตัวนะ ผมคิดว่าเกมเมอร์ทั่วๆไป เค้าก็ไม่ได้ต้องการว่าจะต้องเล่นแล้วภาพเนี๊ยบเนียนสวยตลอดเวลา เล่นให้สนุก มีกระตุกอึ่กๆอั่กๆบ้างมันก็มันส์ในอารมณ์ดีเหมือนกัน

เรื่อง C2D@2.66 กะ X2 3800+ นี้ไม่ขอออกความคิดเห็นง่ะ E1200 หรือ Athlon LE 1620 ก็เล่นได้ เชื่อจิ

Comment

จะ AMD หรือ intel มันก็เล่นได้เหมือนกันแหละครับ ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นๆด้วย เช่น แรม การ์ดจอ..

แล้วแต่ความชอบ กับงบประมาณ ดีกว่าครับ..

Comment

Working...
                              X