overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: จะย้ายมา amd และเสาร์นี้

OverclockZone Member inwdookinw's Avatar
    สำโรง บางนา เทพารักษ์

Default จะย้ายมา amd และเสาร์นี้

วันเสาร์นี้จะไปสอยแล้วคร้าบ

ก็จะเล่น

CPU X2 4800+

MB หลายตัวเลือกอ่ะคับ
    1.ECS A780GM-A
    2.ECS GF8200A
    3.GA-MA780GM-S2H
    4.M3A78-EMH-HDMI
    5.M3N78-EMH-HDMI

ช่วยเลือกหน่อยคับแต่ในใจอยากไดตัว1กับ2เพราะเห็นถูก+สวยดี

Ram kingston 1G

การ์ดจอเอาใว้ก่อนละกันงบไม่พอ

ใครทราบราคาที่ตึกคอมชลบุรีช่วยหน่อยนะคับ

หรือราคาที่พินทิพก้ได้คับขอบคุณคร้าบ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ราคาใกล้เคียงกันครับ เอาบริการดีๆ คุยง่ายๆ ไม่ใช่อวดของตัวเอง ดีสูดครับ

ปล. เอเอ็มดียินดีต้อนรับครับ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ไม่เอา 5000+BE หรอครับ

OverclockZone Member inwdookinw's Avatar

5000+BE ราคาเท่าไหร่เหอรคับ

OverclockZone Member ruzifer87's Avatar

2980

OverclockZone Member ruzifer87's Avatar

น่าจะเอา5000 BE นะOCไกล ขอบอร์ดแจ่มๆหนอ่ยและกาน

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

Quote Originally Posted by inwdookinw View Post
    5000+BE ราคาเท่าไหร่เหอรคับ
    5000+be ถ้าจะเล่นก็ 3050 ประมาณนั่น แต่เพิ่มงบด้วยนะมันไม่มี sink นะขอรับบ..

งั้นเอา4800+ อย่างเดิมดีกว่าคับ

เพราะรู้สึกถ้าเอา 5000+BE ปัจจัยมานจะเยอะเกินหน่ะคับ

ใหนจะค่าซีพียูที่เพิ่มไปอีก600-700.-ใหนจะค่าซิ้งอีก

คงจะเป็นตัวเดิมแหละคับ

ช่วยๆกันออกความเห็นด้วยนะคับ อิอิ

OverclockZone Member boyro's Avatar

ลากโชว์เลยครับ พี่น้อง

OverclockZone Member Alexis's Avatar

ผมว่า4600+ ดีกว่า oc ก็ได้พอๆ กะ4800+

OverclockZone Member soften's Avatar

ผมก็ยังอยากได้เลยยิ่งรหัส5DO มันช่างน่าเอามา@ซะจริง

X2_3600+AX78

OverclockZone Member miixer's Avatar

ย้ายมาแล้วอย่าลืมไปที่นี่นะครับ อิอิ

http://www.thai-amdclub.com

4600+ ครับ ลองแล้วจะติดใจ ผมใช้คู่กับ ECS Black อัดไป 3.2 ได้แล้ว แต่เดี๋ยวรอดูต่อเร็วๆนี้ เพิ่งซื้อซีพียูมาใหม่ ยังไม่มีเวลาอัดเลยครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

น่าตาดีอีก 1 คับ อิอิ

ท่าน oil mental คับท่านลากหยั่งไงเอามาบอกผมหน่อยจิคับ

เคยลากแต่intel อ่ะคับ

แล้ว ESC Black ไบออสเก่ามันลากไม่ได้ไช่ป่าวคับ

ต้องอัพเดทไปออสเก่าด้วยไช่ป่าวคับ

แล้วท่ามันแต๊กมามีวีธีซ่อมใหมคับ

หรือว่าต่อส่งไปซ่อมที่พันทิพ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ยินดีต้อนรับ เข้าสู่ชมรมคนหน้าตาดีครับ..555..

silly507
    Guest

http://www.thai-amdclub.com

ซิคับ AMD โดยเฉพาะเลย อิอิ มาหาสมาชิกหน่อย อิอิ

Quote Originally Posted by inwdookinw View Post
    ท่าน oil mental คับท่านลากหยั่งไงเอามาบอกผมหน่อยจิคับ

เคยลากแต่intel อ่ะคับ

แล้ว ESC Black ไบออสเก่ามันลากไม่ได้ไช่ป่าวคับ

ต้องอัพเดทไปออสเก่าด้วยไช่ป่าวคับ

แล้วท่ามันแต๊กมามีวีธีซ่อมใหมคับ

หรือว่าต่อส่งไปซ่อมที่พันทิพ
    ได้นะครับ Bios เก่าก็ได้ แต่ทางที่ดีอัพไบออสก่อนก็ดีครับ เดิมทีใช้ 3800+ อยู่อัดได้ 2.7 แต่ตอนนี้ยกให้น้องไปแระ เลยถอย 4600+ มาแทนตามคำแนะนำของหลายๆท่านในบอร์ดนี้เองครับ การลากของผมลากบัสเพียวๆเลยครับเป็น 268*12 เพราะมันปรับตัวคูณไม่ได้เลยอ่ะ แล้ว Vcore เพิ่มในบอร์ดปรับเป็น 12 จะได้ประมาณ 1.45 V และ VDimm ปรับเป็น 28 จะได้ไฟแรมประมาณ 2.1 V หน่อยๆครับ ส่วนแรมผมใช้แค่ 333 เองครับ เป็น Corsair VS อันละ 700 ทำให้แบนวิช วิ่งอยู่ราวๆ 8500 MB/sec ก็ถือว่าไม่น่าเกลียดมากครับ นอกนั้น ออโต้หมดครับ มันไม่มีไรให้ปรับมากมาย แต่มันอัดได้มากขนาดนี้ก็ถือว่าคุ้มมากๆแล้วครับสำหรับบอร์ดตัวละ 2 พันกว่าๆเองอะ แถมยังมี HDMI อีก VGA ก็ถือว่าใช่ย่อย เล่นวินนิ่งออนบอร์ดไม่ได้เป็นรองการ์ดจอตัวล่างๆเลยครับ ถือว่าคุ้มมากๆ เท่าที่ใช้มา 2 เดือนละกับบอร์ดตัวนี้ลากมาตลอดก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ ยิ่ง Asrock ตัวเก่าผมลากมาเกือบ 2 ปี ไม่เห็นเป็นไรเลย มีแต่ผมไป MOD ไฟมันจนบอร์ดพัง T_T ยิ่ง CPU ตัวเก่าผมเป็น 3800+ 90 นาโนอัดมาตลอดร้อนได้ใจมากมาตลอด 2 ปี มันก็ยังไม่พังเลยท่าน ผมว่าส่วนที่พังยากที่สุดของคอมน่าจะเป็นที่ CPU แล้วนะท่าน Board ถ้่าท่านไม่พิเรนอะไรมากผมว่ามันอยู่กับเราไปอีกนาน หุหุ แต่ถ้ามันพังก็ตีหน้าเศร้าอาวไปเครมโลด ทำเนียนๆ หุหุ ผมทำมาแล้ว (แบบนี้เราอาวเปรียบเค้าป่าวหน๊า หุหุ)

ปล.อยากอาวรูปมาให้ดูอยู่ครับ แต่ตอนนี้อยู่ที่อื่นครับคงอีกนานกว่าจะกลับ ซื้อ CPU ใหม่มา 2 วันก็ต้องจาก มานี่เล่นแต่ P4 2.4 เฮ้อ...
    Last edited by oil_metal; 26 Jun 2008 at 00:42:20.

OverclockZone Member Mr_Ton's Avatar

ยินดีต้อนรับครับ ...
    ...AMD...แรงแรงแรง....

OverclockZone Member merlix's Avatar

ชอบ เบอร์ 5 ครับ อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks