Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้ EDGE เล่นเกม+โหลดไฟล์ จะ Work ไหม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้ EDGE เล่นเกม+โหลดไฟล์ จะ Work ไหม๊

อยากรู้ว่ามันจะไวรึป่าว ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เลย อยากจะศึกษาและลองดูครับ

ที่สำคัญอยากจะใช้ด้วย

ถ้าใช้ของ Happy จะโหลดไวไหม๊ เล่นเกมออรไลน์ ได้ปรืดรึป่าว

ผมใช้ของ AIS ก็ดี ขึ้นอยู่กับพื้นที่ ๆ ใช้งานด้วยเร็วกว่า GPRS 5 เท่า เมื่อก่อนเคยลองของ DTAC แต่ก็ไม่เร็วเท่าของ AIS ครับ
    แต่ยังไงก็ไม่สู้เน็ตแบบสายหรอก แต่ถ้าใช้งานธรรมดาก็ดีครับ รอความเห็นจากท่านอื่นด้วยก็แล้วกันครับ
    Last edited by E6420; 24 Jun 2008, 19:00:31.

Comment

มันก็ไม่ได้เร็วอย่างที่คิดหรอกครับ..ผมใช้ของ happy speed ก็ประมาณ 256 ดาวโหลดได้ประมาณ 25-30 kbps ถ้าใช้งานทั่วไปก็ดีครับ...แต่อย่าหวังให้มากนักครับ

Comment

ไม่รู้นะ แต่ของผมใช้ AIS ทีไร มันจะหลุดบ่อย ทุกๆชั่วโมงเลยก็ว่าได้
        แต่พอมาใช้ DTAC มันสเถียรดี

ผมคิดว่า เสามันยังไม่เก่าที่ ais ละมั้ง

Comment

เล่นเกม Rag พอได้ ครับ Pangya พอได้ อื่นๆ ไม่ทราบ แต่ไม่เหมาะมาเล่นเกม ถ้าโหลดก็พอไหว 20k/sec ก็ 256k ประมาณนั้น บ้านเรา EDGE มันได้แค่ Class 10 ถ้า class 12 ก็ได้ไล่ๆ 468Kpbs หรือ ก็ประมาณ 40k/sec ในการโหลดจริงครับ ถ้าถามว่าดีกว่าไวร์เลส แลนต่ำๆ มั้ย ก็ดีกว่าครับ เพราะยังไง ไม่แชร์กับใคร แต่สำคัญตรงที่ .... พื้นที่ให้บริการ ประมาณ Traffic Jam ของสัญญาณในอากาศ ด้วยครับ ถ้าคนใช้เยอะความเร็วก็ร่วงได้ยิ่งเฉพาะในเมืองด้วยแล้วล่ะก็ไม่ต้องพูดถึง ส่วนใหญ่คนจะไปโหลด ดึกๆ เพราะคนใช้มือถือน้อยลง ^^ ใช้ EDGE Dtac อยู่ครับ อยู่แถวเจริญกรุงได้อย่างดีก็ 160-170k นี่ก็ดีแล้วล่ะ โหลดไฟล์ขนาด 40mb ประมาณชั่วโมงครึ่ง - -*

Comment

Working...
          X