Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้จักร้าน MouseOA กับ BenQ ในพันทิพประตูน้ำบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้จักร้าน MouseOA กับ BenQ ในพันทิพประตูน้ำบ้างครับ

คือวันนี้ไปเดินดูโน้ตบุ๊คในพันทิพครับ หารุ่น s41-LM60 จากในบอร์ดนี้เห็นแนะนำร้าน csc, jib, bigITกัน

JIB กับ bigIT ไม่มีของเลยครับ

csc มีของ แต่ไม่ยอมลดเลยอะ ขายที่ 37900

ผมเดินไปดูร้านอื่น เจอร้านชื่อ MouseOA กับ Benq (ชั้น3มั้งครับ ร้านเล็กๆ แต่เห็นมันเหมือนเป็นร้านของ benq โดยตรงเลยเข้าไปดู) 2ร้านนี้ขายที่ 37500 ครับ ของแถมใกล้เคียงกันเลย

มีใครรู้จัก2ร้านนี้มั้ยครับ แล้วเป็นยังไงมั่งช่วยแนะนำด้วยครับ

อ้อ อีกอย่างครับ ผมน่าจะรอซื้อตอน commart รึเปล่าครับ บางคนบอกมันไม่ต่างกัน แต่อ่านในบอร์ดมีคนซื้อcommartได้แถมramเป็น4GB หรือได้ประกัน2ปี ซึ่งผมว่ามันก็เยอะอยู่นา

รุ้จัก ครับ,,,เคย เข้าไปถาม, พนักงานก็ให้คำตอบดีครับ,,

ถ้าจะรองานคอมมาร์ทก็อิกปลายปี คุณ จะรอไหวไม๊ครับ

ช่วงนี้ราคาแรมขึ้นกัน(ใช้ 2 GB ไปก่อนก็สบายแล้วครับ) หลายร้านครับ แต่ ถ้าคุณ รอ ปลายปี คงจะเบื่อซะก่อน

ผมว่าก็น่าจะซื้อ เลย,, รอ ราคาแรมลงค่อยอัพ เองก็ได้,,

หรือ ถ้าจะคิดว่า ช้าๆ ได้ พร้าเ ล่ม งาม ก็ไม่ว่ากันครับ

เพิ่ม อิก นิดนึง จากกระทู้ที่ แล้ว เห็นว่าจะเลือก F8 sn

คือตัว 9500GS > 8600GS นะครับ
    Last edited by *ConfidenT*; 24 Jun 2008, 19:01:30.

Comment

ปลายปีรอไม่ไหวครับ ^^"

ram กลายเป็นว่ายิ่งปล่อยไว้ยิ่งขึ้นเหรอครับ แต่2GBน่าจะพอเล่นเกมทั่วๆไปได้(กะจะใช้ xp)

เพิ่ม อิก นิดนึง จากกระทู้ที่ แล้ว เห็นว่าจะเลือก F8 sn

คือตัว 9500GS > 8600GS นะครับ
      กำลังปวดหัวเลยครับ 9500GSดีกว่าจริง แต่มันก็แพงกว่าพันสองพัน T-T

็ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม

Comment

ผมซื้อร้านนี้มาสองเครื่องละครับ เพราะราคารวม VAT แล้วถูกสุด ก็โอเคครับ คุยดี ตอนซื้อก็เช็คได้เต็มที่ไม่ได้มีปัญหาอะไร

Comment

Mouse OA ชั้น2 Saleชื่อชาย บริการดีให้รายละเอียดได้ชัดเจน
          ผมกับลูกชายเพิ่งไปซื้อS1 M63มา แต่ไม่ชอบBenQ Bagที่ได้มา เพราะมันไม่เหมือนกับที่โชว์ในBrochure ที่แถมBenQ Targus Bag
          ลองไปดู วันเสาร์ที่ 28มิ.ย51 นี้ เริ่มงานPantip Hot Sales
          เผื่อจะได้ราคาที่ดี นะครับ

Comment

Originally posted by kame0000 View Post

ram กลายเป็นว่ายิ่งปล่อยไว้ยิ่งขึ้นเหรอครับ แต่2GBน่าจะพอเล่นเกมทั่วๆไปได้(กะจะใช้ xp)
            ครับ อาทิดที่แล้ว ผมซื้อไป,, อาทิดนี้ เพิ่มมา 2 ร้อยกว่า บาท,,แหน่ะ ขึ้นไว้ จิง

แต่เด่ยวก็ลงครับ

ยังไงก็ แล้วแต่ชอบ และ เงินในกระเป่า ครับ

Comment

น่าจะเป็นร้านเดียวกัน ไปถอยที่ คอมมาทมาปีที่แล้ว s31 ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ

Comment

เพิ่งซื้อ S41-351 มาราคา 35,900 เมื่อวันศุกร์ที่ 20 มิ.ย.

แถม mouse optical, กระเป๋าสะพาย benq, กระเป๋าหุ้ม notebook, เซททำความสะอาดคอม และ ram 2ghz อีกแถวนึงงับ(อันนี้ขอเพิ่ม ได้ซะด้วยอิอิ) ราคานั้นแหละ ไม่รวม vat

ออนมาตั้งแต่วันจันทร์(23/06/51) ยังไม่เจอปัญหาครับ

ลง
                  XP Pro (แท้-ของแถมจาก dell notebook ฮ่ะๆ)
                  SP3 (update เอา)

ปล.เสียอย่างเดียว xp มองเห็น ram แค่ 3 ghz แต่เผื่ออนาคต รอเกม support vista เยอะๆ ก่อน แฮ่ๆ

Comment

คุณ qonqz ไปซื้อจากร้านไหนอะครับ
                    ตอนนี้เหมือนว่ารุ่น 351 จะหาไม่ได้เลย T-T แถมยังได้แรมตั้งสองกิ๊ก น่าอิจฉาจิงๆ

Comment

Originally posted by qonqz View Post
                      เพิ่งซื้อ S41-351 มาราคา 35,900 เมื่อวันศุกร์ที่ 20 มิ.ย.

แถม mouse optical, กระเป๋าสะพาย benq, กระเป๋าหุ้ม notebook, เซททำความสะอาดคอม และ ram 2ghz อีกแถวนึงงับ(อันนี้ขอเพิ่ม ได้ซะด้วยอิอิ) ราคานั้นแหละ ไม่รวม vat

ออนมาตั้งแต่วันจันทร์(23/06/51) ยังไม่เจอปัญหาครับ

ลง
                      XP Pro (แท้-ของแถมจาก dell notebook ฮ่ะๆ)
                      SP3 (update เอา)

ปล.เสียอย่างเดียว xp มองเห็น ram แค่ 3 ghz แต่เผื่ออนาคต รอเกม support vista เยอะๆ ก่อน แฮ่ๆ
                      MouseOA คับ ราคาไม่คิด vat ซะด้วย ลองคุยกับ sale ดูนะครับ อาศัยเราคนซื้อ ขอเยอะๆ ไว้ก่อน ได้ไม่ได้ ค่อยว่ากันครับ

Comment

Working...
                      X