Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอมมาเล่นเกมส์ใหม่ได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอมมาเล่นเกมส์ใหม่ได้บ้าง

เลือกระหว่าง AMD กับ INTEL
    สนใจ X2 4600+ หรือ 5000+ BE เนื่องจากราคาอ่ะ ถ้าเทียบความเร็ว INTEL เป็นรุ่นไรครับ
    เมื่อก่อนเคยได้รันเกมส์เดียวกันกับเครื่องเพื่อนผม
    ของเพื่อน Pentium 2 300MHz ของผม K6-2 350MHz การ์ดจอ 3dfx เหมือนกัน
    ของเพื่อนภาพสวยสมบูรณ์ดี แต่ของผมาภาพทั้งบั๊กภาพขาดๆ หายๆ และกระตุกด้วย
    ขอความรู้ให้คนรู้น้อยหน่อย ขอบคุณครับ

Originally posted by gunbuster View Post
    เลือกระหว่าง AMD กับ INTEL
    สนใจ X2 4600+ หรือ 5000+ BE เนื่องจากราคาอ่ะ ถ้าเทียบความเร็ว INTEL เป็นรุ่นไรครับ
    เมื่อก่อนเคยได้รันเกมส์เดียวกันกับเครื่องเพื่อนผม
    ของเพื่อน Pentium 2 300MHz ของผม K6-2 350MHz การ์ดจอ 3dfx เหมือนกัน
    ของเพื่อนภาพสวยสมบูรณ์ดี แต่ของผมาภาพทั้งบั๊กภาพขาดๆ หายๆ และกระตุกด้วย
    ขอความรู้ให้คนรู้น้อยหน่อย ขอบคุณครับ
    แนะให้เล่นร้านเหมือนเราดิ 15ช.ม100บาทเอง

Comment

ตั้งงบไว้เลยครับ เดี๋ยวมีคนใจดีมาจัดให้

Originally posted by nungnokia View Post
      แนะให้เล่นร้านเหมือนเราดิ 15ช.ม100บาทเอง

Comment

ตั้งงบซื้อใหม่ ดีกว่า

Comment

ข้อเสนอแนะแต่ละคน ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องโพสมาหรอครับ เฮ้อ

Comment

มันไม่มีความคุ้มค่าหรือหนทางที่จะ upgrade แล้วใช้งานได้ดี(โดยเฉพาะเอามาเล่นเกม)แล้วน่ะครับ

คงต้องเปลี่ยนทั้งหมด เก็บ HDD cd-rom monitor มาใช้ต่อ ^^"

Comment

เข้ามาเชียร์ AMD คับ

Comment

การ์ดจอ 3dfx รุ่นไหนครับ ถ้าจะซื้อใหม่ ขายการ์ดต่อผมได้นะครับ

อดีตสาวก 3dfx ที่ไม่เคยมี การ์ด 3dfx ไว้ในมือเลย

Comment

ซื้อใหม่

CPU : AMD x2 4800+ = 2400
                  MAINBOARD : Abit Ax78 = 3150
                  HDD : 320G = 2300
                  RAM : 2g = 1800
                  VGA : HD 3870 ddr3 512mb = 4500
                  PSU : ENERMAX 460w = 2400

total = 16550

case / จอ / dvd-rw / หาซื้อตามชอบเลย ถูกมั่กๆ

Comment

ขอบคุณข้อเสนอทุกท่านครับครับ
                    ตอนนี้กำลังสอยมือสองพวกเริ่มตกรุ่นที่ล่ะชิ้นแล้วครับ
                    เล่น amd เอาความคุ้มค่า เพราะส่วนใหญ่ก็เล่นแต่วินนิ่ง
                    พวกเกมส์ใหม่ๆ อย่างcrysisเนี่ยก็เล่นให้จบพอไม่เน้นภาพเท่าไรเพราะไม่มีเวลามองอ่ะ
                    รีบๆ เล่นอ่ะงานเยอะ

ส่วนคุณ zxyte ที่อยากได้การ์ด 3dfx อ่ะ
                    ของผมเป็นvoodoo 3 น่าจะเป็นรุ่น 3000 แหละ แต่ไม่ใช่ของ 3dfx เป็นยี่ห้อไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว
                    และต้องขอลองเทสก่อนว่ายังมีชีวิตเป่าน่ะ เพราะทิ้งซากไว้กับเครื่อง k6-2 มาเกือบ 10 ปีแล้วมั่ง
                    ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน barton 2500+ GF6600
                    แต่ของเพื่อนผม ของ 3dfx น่ะ เดี๋ยวไปลองแต๊ปมันมาดูถ้ายังอยู่เพราะช่วยเหลือเรื่องคอมไว้เยอะ
                    แต่จะเอาจริงหรอตอนนี้มันคงแทบไม่มีราคาเพราะคงไม่มีไดเวอร์ให้ใช้แล้ว
                    แผ่นไดเวอร์ที่มากับการ์ดก็เสียไปแล้ว
                    ถ้ามีพวกสติ๊กเกอร์ยี่ห้อสวยๆ พัดลมcpuแจ่มๆ หรือซิริโคนดีๆ ที่ใช้กับ cpu เหลือแล้วมาแลกก็ได้น่ะ

Comment

Working...
                    X