Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

มาช่วยกันดูหน่อย คับ สอนเด็ก ติดพัดลมหน่อยคับ > <"

เครื่องผม psu 450w อะคับ มะรุ้ว่าวัตต์แท้รึเปล่า ของ Finex อะคับ

ทีนี้มีอยุ่ว่า คือเวลาผมเล่นเกมส์แล้วภาพเป็นสีเขียว สาเหตุเกิดจากพัดลม การ์ดจอมันไม่หมุนอะครับ
    ถ้าจะเอาพัดลมที่ติดกับการ์ดจอไปเปลี่ยน ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับ เป็น Geforce 6600 GT นานแล้วเหมือนกันครับ

เครื่องผมเป็นดังรูป

รูปที่ 2

รูปหย่ายปาย T T" ฮือๆ
    ---------------------------------------------------------------------
    หรือถ้าผมติดพัดลมเพิ่มด้านล่างการ์ดจอ ต้องเอาสายไฟ ส่วนไหน ไปต่ออะครับ แล้วติดบริเวณไหนหรอคับ
    > <" ไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับพัดลมเรย ก้ต้องดึงสายไฟ ออกมาเส้นนึง ปะคับ มีกระทู้ไหน สอนการติด พัดลมบ้างมั้ยครับ

เพราะเคยเห็นภาพพัดลมอยู่ด้านล่างการ์ดจอเหมือนกัน ผมกลัวว่าเอาไปเปลี่ยนจะแพงมั้ย การ์ดจอจะเป็นอะไรมั้ยอะครับ
    Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008, 07:53:20.

ตัวนี้ก้อได้มั้ง แต่เปลี่ยนการ์ดจอเลยง่ายกว่า
    Attached Files

Comment

ถ้าเกิดว่าประกันไม่หมดก็เคลมได้นิครับ แต่ถ้าหมดแล้วก็ทำใจ -*-

พัดลมที่ติดใต้การ์ดจอนั้นมีหลายแบบนะครับ แต่ของ Vizo ของท่านเรปบนนั้นรุสึกว่าจะดีที่สุดแล้ว อุอุ
      อ้อ.. ร้าน Jedi มีขายครับ ส่วนร้าน tk ก็น่าจะมีเหมือนกัน (ไม่ได้ไปนานแล้ว-*-)

ส่วนวิธีต่อก็สาย Molex ธรรมดาแหละครับ เสียบเสร็จก็ใช้ได้เลย ..

Comment

พัดลม แบบนี้เสียบอีกอันด้านล่าง ของ การ์ดจอใช่ปะครับ

แล้วต้องสายไรต่อเพิ่มมั้ยครับ งง

สาย Molex คืออะไรหรอคับ > <"
        มันเป้นสายเส้นเล็ก ที่มีสีแดงกะสีดำ ป่าวคับ ผมไม่ทราบว่ามันเอามาจากตรงไหนได้อีกอะครับ
        [ ผมไม่รู้ว่าสายไฟไหน มันต่อกับอันไหนอะครับ งงงงง ]

แล้วติด Vizo เพิ่มแล้ว พัดลมอันเก่าละคับ ถอดยังไงหรอครับ แล้วมีผลกระทบกับการ์ดจอมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
        Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008, 09:27:17.

Comment

สาย Molex นี่คาดว่าจะเป็นแบบ 4 pin (สี่รู) น่ะ ที่ไว้เสียบพัดลมอ่ะ

ใช่ป่าวไม่รู้ มือใหม่เหมือนกัน -*-

Comment

Originally posted by aOffrOzen View Post
            พัดลม แบบนี้เสียบอีกอันด้านล่าง ของ การ์ดจอใช่ปะครับ

แล้วต้องสายไรต่อเพิ่มมั้ยครับ งง

สาย Molex คืออะไรหรอคับ > <"

ขอบคุณมากครับ
            Vizo Propeller เสียบแค่ molex ครับ

Comment

ลองเอาการ์ดจอไปเคลมก่อนครับ ถ้าไม่ได้แล้วผมว่าเปลี่ยนใหม่ไปเลยจะดีกว่าครับ

Comment

การ์ดจอ หมดประกันแร้วคับ

แล้วพัดลม Vizo ซื้อมาติด ด้านบนหรือด้านล่างอะครับ

คล้ายแบบนี้ครับ แต่ไม่ใช่

ก็คือถ้านำมาติดด้านล่างของ VGA ตามภาพที่ 2 ด้านบนของหัวข้อแรกอะครับ
                มันจะเป่าได้ไม่เต้มที่รึป่าวครับ เพราะพัดลมเอาเก่าที่ใช้ไม่ได้ติดกับการ์ดอยู่อะครับ
                หรือถอดพัดลมอันเก่าที่ติดมากับการ์ดจอได้ครับ

ถ้าถอดได้ถอดอย่างไรหรอครับ

****** พัดลม Vizo ก็มีขายแต่ที่ Tkcom อะคับ ตัวที่ว่านี้ ** Tkcom มีที่ไหนบ้างอะครับ

ขอบคุณครับ
                Last edited by aOffrOzen; 25 Jun 2008, 18:46:19.

Comment

หายปายหนายกานหมดค๊าบ ขุดๆ อิอิ ^^

Comment

สาย Molex=4pin ใช่ปะครับ - -

Comment

สาย Molex=4pin ใช่ปะครับ - -

Comment

ใช่ครับ

------------ ไม่มีคนมาตอบนู๋เรย -------

การ์ดจอ หมดประกันแร้วคับ

แล้วพัดลม Vizo ซื้อมาติด ด้านบนหรือด้านล่างอะครับ

คล้ายแบบนี้ครับ แต่ไม่ใช่

ก็คือถ้านำมาติดด้านล่างของ VGA ตามภาพที่ 2 ด้านบนของหัวข้อแรกอะครับ
                        มันจะเป่าได้ไม่เต้มที่รึป่าวครับ เพราะพัดลมเอาเก่าที่ใช้ไม่ได้ติดกับการ์ดอยู่อะครับ
                        หรือถอดพัดลมอันเก่าที่ติดมากับการ์ดจอได้ครับ

ถ้าถอดได้ถอดอย่างไรหรอครับ

************************ พัดลม Vizo ก็มีขายแต่ที่ Tkcom อะคับ ตัวที่ว่านี้ ** Tkcom มีที่ไหนบ้างอะครับ

Comment

ไปหาซื้อเอาครับพัดลมพร้อมซิ้งการ์ดจอตัวละไม่น่าจะเกิน100บาทตามร้านขายอะไหล่จีนครับ1000ทิบ ตะวันนามีเยอะแยะครับ มีหลายขนาดเลือกที่มันเหมาะกับตัวการ์ด ถ้าไม่เป็นนำไปให้ที่ร้านเขาใส่ให้ครับ หาซื้อง่าย

Comment

พัดลม พร้อมซิ้งการ์ดจอแบบไหนหรอครับ 6600GT มีขายมั้ยอะครับ .. พันทิพย์บ้านผมไกลจากที่นั้นมาก > <"

ใกล้แต่พันทิพงามวงวาน หุหุ ไม่ค่อยมีอะไรขายเรย

Comment

ขุดสักนิด มีใครขายรึป่าวคับ ห^^

Comment

Working...
                              X