Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ

ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ แล้วต้องทำอย่างไร ยุ่งยากมั๊ย เป็นอันตรายหรือเปล่าว อยากลองลากกับเขาบ้าง แบบว่าใช้ของถูก แต่ก็ เลิศได้

ถ้าพื้นเรียบๆก็ไม่ยากครับ

Comment

เอาเชือกมาผูก แล้วลากได้ตามสะดวกเลยงับป๋ม .... หุหุ

Comment

Originally posted by matoom View Post
        ถ้าพื้นเรียบๆก็ไม่ยากครับ
        Originally posted by dears View Post
        เอาเชือกมาผูก แล้วลากได้ตามสะดวกเลยงับป๋ม .... หุหุ
        เกรียนจริงๆ

Comment

อย่าออกแรงมากนะครับ เดี๋ยวเชือกขาด

Comment

^^"

Comment

ดู๊ดู แต่ละคนตอบกัน เจ้าของกระทู้หนีไปนั่งร้องไห้แล้วมั้ง

Comment

ถ้าใจพร้อม เครื่องพร้อม เด๋วท่านเทพข้างบนเขาจัดสูตรให้ครับ

Comment

Originally posted by แมงป่อง View Post
                  ขอความมั่นใจคะ ใช้ E2180 มันลากได้จริงหรือคะ แล้วต้องทำอย่างไร ยุ่งยากมั๊ย เป็นอันตรายหรือเปล่าว อยากลองลากกับเขาบ้าง แบบว่าใช้ของถูก แต่ก็ เลิศได้
                  ได้แน่นอนครับผม คอนฟิกดีๆน่าจะได้ถึง4.0
                  ลองศึกษาวิธีการทำดูในเว็บนี้นะมีให้หมดเลย
                  อันตรายมั้ย อันนี้ไม่รู้
                  ของถูกก็เริ่ดส์ได้ครับ ของผมตามลายเซ็นเลย

Comment

ได้อยู่แล้วครับ ของผมลากได้ถึง 4.0 GHz อยู่ที่บอร์ดหลักๆ
                    แต่ผมซิงค์เดิม เลยเลือกเล่นที่ 3.2 ก็พอคับ ไฟ 1.425 อิอิ

นิ่งๆมาเนียนๆ

Comment

4Gเนี่ย ดวง+อุปกรณ์+configต้องมาพร้อมๆกันนะ ว่าแต่ท่านXloveที่4Gมันต้องใช้ไฟเท่าใหร่อ่ะ

Comment

333*10 น่าจะชิวๆ ได้ทุกบอร์ด

Comment

ได้ครับ..ผมยังเสียดายอยู่เลยที่เลือก E2200 ต้องจ่ยเกินไป 3 ร้อยกว่าบาท
                          ผมว่ามันน่าจะต่างกันแค่ชื่อรุ่นนะครับ(ไม่รู้เข้าใจถูกป่าว E2xxx) ความเร็วก็แค่ปรับตัวคูณก็ได้แล้วอ่ะ

แต่รับรองว่าได้แน่นอนครับ ขอให้บอร์ดปรับง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก ของผมเอาแค่ 334*9 ก็พอครับซิ้งค์เดิม ไม่กล้าไปไกล

Comment

ใช้แทร๊กเตอลากสิคับ ยาวๆเลย

Comment

Originally posted by Pekko777 View Post
                              4Gเนี่ย ดวง+อุปกรณ์+configต้องมาพร้อมๆกันนะ ว่าแต่ท่านXloveที่4Gมันต้องใช้ไฟเท่าใหร่อ่ะ
                              ไม่ได้ลองแบบนิ่งๆนะครับว่าต้องใช้เท่าไร ใจไม่ถึงพอครับ

ตอนแรกใช้ 1.45 มันก็ยังไม่นิ่งครับ มีค้างบ้าง รีเครื่องเองบ้างครับ
                              ใช้ 1.475 ก็ดีขึ้นมาหน่อย แต่ไม่นิ่ง อัด 1.5 ก็ลงวินโดว์ผ่านแล้ว แต่ว่าเล่นวินโดว์แล้วค่อนข้างรวน
                              แล้ว Temp เริ่มสูงขึ้น 65+ ใน standby ผมเลยลดลงมาที่ 3.2 GHz ไฟ 1.425 ครับ Temp ราวๆ 55c ในห้องธรรมดาไม่มีแอร์ เปิดฝาเคส เอาพัดลมบ้านช่วย Flow อากาศครับ

ซิงค์เดิมแถมเป็นซิงค์รุ่นใหม่ที่มันหั่นเหลือครึ่งเดียวด้วย เลยได้แค่นี้ ไว้เก็บเงินขอ Sink แจ่มๆ แล้วจะลองดูครับ

Comment

Working...
                              X